O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
Chào các bác hội Fiat.

Thể theo nguyện vọng của các bác, BĐH diễn đàn đã cấp đất để các bác có 1 góc riêng trên diễn đàn để tiện cho việc trao đổi cũng như chia sẻ giữ những con người "dám trả giá cho lòng đam mê" với nhau.
Nhưng cùng 1 hội, lại có một số bác hay dùng những ngôn từ gây chia rẽ thành viên, phân biệt vùng miền,.... điều này vi phạm nghiêm trọng nội qui của diễn đàn. Em đề nghị các bác rút kinh nghiệm và tự sửa những bài đã viết.
Các bác cũng nên nhớ rằng, bài của các bác viết sẽ có rất nhiều thành viên khác đọc,những người này có thể ko tham gia offline nên ko thể hiểu hết những gì các bác viết hoặc hiểu sai ý.
Do vậy em đề nghị các bác nên cẩn trọng khi viết bài trên diễn đàn, những bài nào vi phạm sẽ bị xóa mà ko cần báo trước.
Một số bác như: thaygiaotre, oldteacher, gạt nước,...... cần nghiêm túc rút kinh nghiệm. Đề nghị các bác tự edit lại bài của mình trước khi quá muộn.

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
RE: Nên thận trọng trong việc dùng câu chữ khi viết bài.

Em cũng đồng ý với ý kiến bác Nguyên .:D
Chúc hội FIFC đoàn kết và vui vẻ .:D

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Để đi đến mục tiêu của Chi hội FIFC (phù hợp với mục tiêu chung của OS), đề nghị các bác là thành viên của FIFC nên nghiêm túc tiếp thu ý kiến của bác @Nguyen!
Tôi rất nhất trí với ý kiến bác đã nêu ra trên đây nhằm tạo dựng ngôi nhà chung với bản sắc là Văn hóa của Diễn đàn OS vậy.

Tuy nhiên, tôi vẫn muốn có thêm 1 đề nghị với bác (và các bác trong BĐH) - là: trước khi "ra quyết định" kỷ luật ai đó, các bác nên có thông báo nhắc nhở (như là lời cảnh báo trước) để anh em có thể kịp thời chỉnh sửa, rút kinh nghiệm nhằm tránh các vi phạm đáng tiếc của mình bác ạ! Đối với các trường hợp cố tình vi phạm thì không nói làm gì.
Tất nhiên, việc đó các bác có thể sẽ mất thêm chút thời gian (hoặc đôi khi là không cần thiết đối với các bác hoặc BĐH), nhưng (theo tôi) như thế sẽ công bằng hơn cho các cá nhân.
Bản thân tôi khi mới tham gia Diễn đàn cũng chẳng có chút kinh nghiệm nào cả, thích thì nói, không thích cũng nói.... Nay, lúc rỗi rãi xem lại các bài cũ của mình thấy đúng là mình cũng "vô duyên" thật.
Có dịp bác và BĐH giao lưu với anh em FIFC thì bác biết rồi, anh em đều rất vô tư và nhiệt tình.
Có vài lời gửi tới bác!
Mong OS nhà ta ngày càng phát triển, thu được nhiều thắng lợi.

Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn

@ALL: Em hoàn toàn nhất trí với lời cảnh báo của BĐH OS với hội FIFC và ý kiến của bác @phuongcuunet là hoàn toàn mang tính xây dựng, ta cũng nên cảnh báo trước các thành viên có những bài viết không phù hợp với nội quy diễn đàn để edỉt lại.
Mong các bác trong hội FIFC nói riêng và tất cả thành viên OS nói chung hết sức kiềm chế và chỉnh sửa lại ngôn từ của bài mình trước khi nhấn nút "đồng ý" để diễn đàn luôn được trong sạch, thân thiện và là sân chơi bổ ích cho tất cả chúng ta.
Thân

Hạng B2
8/9/08
122
0
0

Trích đoạn: trongkiet
@ALL: Em hoàn toàn nhất trí với lời cảnh báo của BĐH OS với hội FIFC và ý kiến của bác @phuongcuunet là hoàn toàn mang tính xây dựng, ta cũng nên cảnh báo trước các thành viên có những bài viết không phù hợp với nội quy diễn đàn để edỉt lại.
Mong các bác trong hội FIFC nói riêng và tất cả thành viên OS nói chung hết sức kiềm chế và chỉnh sửa lại ngôn từ của bài mình trước khi nhấn nút "đồng ý" để diễn đàn luôn được trong sạch, thân thiện và là sân chơi bổ ích cho tất cả chúng ta.
Thân
Hì ..hì... sao mà nói đúng ý em thế ....cả bác Phuongcuunet nữa .

MZ
Hạng B1
9/11/07
86
2
0

Sự quan tâm là cần thiết nhưng các cụ lại đi quan trọng hóa lên quá thì em thấy nó bị làm cho kém vui do có không khí "căng thẳng".
Bản thân các cụ trong 4R cũng là người có ý thức cả, nếu ai đó có những chuyện không đáng thì bản thân anh em cũng đã nhắc nhở/ mát mẻ nhau rồi.
Em thấy mấy hôm nay không khí 4R nó buồn hẳn - do đang vui vẻ, các cụ lại đưa ra câu chuyện "uốn uốn nắn nắn" dư lày ra bàn thấy "tụt" hết cả hứng!

Hạng B1
30/12/07
89
0
6

Toàn thấy nội quy và kỷ luật kinh quá.

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Qua mấy ngày buồn buồn, chắc các cụ có thêm suy nghĩ rồi.
Em thấy các bác ấy nhắc nhở cũng không thừa đâu ạ!
Tinh thần là các thành viên FIFC (nói riêng) và các cư dân mạng (nói chung), nếu đã tham gia post bài thì nên suy nghĩ trước 1 chút.
Vậy nên nhắc nhở nhau việc này cũng là rất cần thiết - bởi vì bài của mình sẽ có nhiều người đọc, mà người đọc thì ở trình độ nhận thức khác nhau, hoàn cảnh, tâm tư tình cảm... hoàn toàn khác nhau.

Em nghĩ thế này:
Trong trường hợp vì lợi ích chung, nếu có bài nào đó "có vấn đề", Admin/ MOD nên chủ động xóa bài đó đi, đồng thời gửi lời nhắc nhở/ cảnh báo đến thành viên đó để rút kinh nghiệm, nếu tiếp tục hoặc cố tình vi phạm thì sẽ ra Quyết định kỷ luật, vậy sẽ công bằng hơn.
Em ủng hộ ý kiến của bác PCN ạ!

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: Makeno
Qua mấy ngày buồn buồn, chắc các cụ có thêm suy nghĩ rồi.
Em thấy các bác ấy nhắc nhở cũng không thừa đâu ạ!
Tinh thần là các thành viên FIFC (nói riêng) và các cư dân mạng (nói chung), nếu đã tham gia post bài thì nên suy nghĩ trước 1 chút.
Vậy nên nhắc nhở nhau việc này cũng là rất cần thiết - bởi vì bài của mình sẽ có nhiều người đọc, mà người đọc thì ở trình độ nhận thức khác nhau, hoàn cảnh, tâm tư tình cảm... hoàn toàn khác nhau.
Em nghĩ thế này:
Trong trường hợp vì lợi ích chung, nếu có bài nào đó "có vấn đề", Admin/ MOD nên chủ động xóa bài đó đi, đồng thời gửi lời nhắc nhở/ cảnh báo đến thành viên đó để rút kinh nghiệm, nếu tiếp tục hoặc cố tình vi phạm thì sẽ ra Quyết định kỷ luật, vậy sẽ công bằng hơn.
Em ủng hộ ý kiến của bác PCN ạ!
Đã đọc chi mô mà ủng hộ .

Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du

Trích đoạn: Nguyen
Chào các bác hội Fiat.
Thể theo nguyện vọng của các bác, BĐH diễn đàn đã cấp đất để các bác có 1 góc riêng trên diễn đàn để tiện cho việc trao đổi cũng như chia sẻ giữ những con người "dám trả giá cho lòng đam mê" với nhau.
Nhưng cùng 1 hội, lại có một số bác hay dùng những ngôn từ gây chia rẽ thành viên, phân biệt vùng miền,.... điều này vi phạm nghiêm trọng nội qui của diễn đàn. Em đề nghị các bác rút kinh nghiệm và tự sửa những bài đã viết.
Các bác cũng nên nhớ rằng, bài của các bác viết sẽ có rất nhiều thành viên khác đọc,những người này có thể ko tham gia offline nên ko thể hiểu hết những gì các bác viết hoặc hiểu sai ý.
Do vậy em đề nghị các bác nên cẩn trọng khi viết bài trên diễn đàn, những bài nào vi phạm sẽ bị xóa mà ko cần báo trước.
Một số bác như: thaygiaotre, oldteacher, gạt nước,...... cần nghiêm túc rút kinh nghiệm. Đề nghị các bác tự edit lại bài của mình trước khi quá muộn.
Em thấy Bác Nguyên nêu tên em gatnuoc cần rút kinh nghiệm thì nhất trí thôi. Nhưng mà lâu quá không thấy Bác báo cáo ban ĐH bỏ bấm lỗ cho em, mặc dù em đã không có lỗi nào .