Hạng B2
20/4/11
184
0
16
Lời đầu tiên cho phép e gửi lời chào đến anh chị em OS nói chung và ace NISSAN nói riêng.
Em là người mới,thấy con TEANA nhìn ngầu mà nội thất cũng đẹp nữa,đang định tìm hiểu về nó.Nhưng nghe nói nó có mấy dòng sản phẩm lận,2.0 thì có XE và XL. 2.5 thì e k rành lắm hjxhjx. Em viết bài này mong mấy ace có kinh nghiệm trên OS chỉ em cách phân biệt các loại xe của TEANA.
Em chân thành cảm ơn ! ! !

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
Hầu hết Nissan Teana ở VN là Teana Taiwan - không phân biệt XE or XL.
Nissan Teana Japan thì mới có loại XE or XL
ký hiệu XE or XL là để phân biệt phiên bản nội thất, option theo xe

Hạng B1
21/2/11
53
1
6
Hang Vietnam Teana TW 2.0 thoi bac oi, khong co hang jap dau.
Noi chung no chay ok hon em camry 2.4 VN nhiu

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Do hộp số Teana là loại vô cấp CVT ko cảm nhận thấy có bước chuyển số nên có cảm giác yếu, thực ra ko hề yếu đâu. Bác nào nói Teana yếu cứ đem các loại xe 2.0 khác ra thử đua 500m hay thi tăng tốc 0-100km/h với xe E xem nhé, có mấy bài đánh giá và test thử cái này rồi mà.
Ngoài ra Teana còn có chức năng Sport tương tự như turbo charge vậy, đạp ga lên 3000rpm rồi bấm nút Sport này rồi thì nó bốc mún dính ghế lun !!! hehe
E tự sướng tí.

Hạng B2
23/4/11
171
2
16
44
TP.HCM
phutungotocarthuduc.com
Bác mua Nissan TW 2.0 đi cũng đẹp chán, đa số nó được gắn option như: màn hình gối đầu, DVD...Còn muốn mạnh hơn thì cưới em 3.5 của Nhật luôn: sunroof rộng nè, ghế có điều chỉnh gió thổi từ dưới mông lên luôn mát lắm, ghế trước bên phải có giá gác chân như ghế Vip máy bay vậy đó. Không có DVD, nhưng thích thì gắn mấy hồi. 3.5 thì thằng TW chưa có. Em này chạy ngoài đường trông oách lắm đấy