Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Kính các bác!
Hôm rồi em có việc đi từ ĐBL ra Điện Biên Phủ, dừng đèn xanh đỏ tại ngã tư ĐBL - BĐ, ở làn trong bên trái, sau rất nhiều xe, khi xe chạy, em chạy sau, và em dướn người kiểm tra xem đèn vàng chưa để dừng lại, thì thấy vẫn xanh, em phi qua, thế mà chú XXX dùng gậy chỉ thẳng vào xe em, ý là bảo dừng lại, em giả vờ o nhìn, o thấy và o nghe. Liếc nhìn kính chiếu hậu, thấy chú XXX cũng nhìn theo 1 cách...bất lực, o thấy có dấu hiệu gì là đuổi theo. Thế là em chạy tiếp. về nhà bâng khuân chưa tìm ra lời giải. Thôi, quên!
Thế mà, hôm qua, lại cũng ngã tư trên, cũng làn đó, và chỉ đậu sau 1 em du lịch 7 chổ. Đèn xanh, em bám theo sau sát mông xe 7 chổ, trong lòng nghĩ rằng lở gặp chú xxx hôm trước nhớ xe mình thì sao[8|]. Nên em bám theo rất sát, gần như khuất tầm nhìn mấy chú. Nhưng kì lạ thay, khi xe du lịch phía trước vừa qua khỏi mây chú, là bị chú XXX thổi và cũng chỉ gậy vào xe em y như lần trước. Lần này em cũng giả mù, o nghe, o thấy và phi thẳng. Lại liếc nhìn kiếng chiếu hậu, cũng o thấy chú ấy đuổi theo, nên em phi luôn...
[8|][8|][8|]
2 lần cách nhau khoảng ...10 ngày, làm sao chú ấy nhớ xe em[8|]
Vậy cho em hỏi các bác biết em sai chổ nào ngay ngã tư đấy ạh. chứ bây chừ em o dám qua chổ đó nữa:)
Cảm ơn mấy bác!

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
RE: Ngã tư Đinh bộ Lĩnh - Bạch Đằng - BT?

Theo như các bác có kinh nghiệm từng bị ở ngã tư này thì lane trong dành cho xe quẹo trái bác ạ. Vì nó lập lờ nên nhiều bác dính hay không là do hên xui gặp chú xxx đã đủ phiếu hay chưa thôi. :D

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Em cũng đã nghỉ như bác, mà sao chú XXX o thổi chiếc 7 chổ đằng trước, mà xe em lại núp phía sau lại bị[8|]Và rỏ ràng hôm sau em có nhìn bên đường o thấy có bảng phân làn bác ạh, và dưới lòng đường cũng o thấy kẻ mũi tên.
Chắc chỉ còn hên xui thôi:)
Hôm nào em thử 1 lần nữa xem, và hỏi thẳng mấy chú lí do tại sao, về báo cáo các bác, chỉ sợ rằng lúc đó em bị phạt vì tội hôm trước thổi mà bỏ chạy:D

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Trích đoạn: kittyharry

Em cũng đã nghỉ như bác, mà sao chú XXX o thổi chiếc 7 chổ đằng trước, mà xe em lại núp phía sau lại bị[8|]Và rỏ ràng hôm sau em có nhìn bên đường o thấy có bảng phân làn bác ạh, và dưới lòng đường cũng o thấy kẻ mũi tên.
Chắc chỉ còn hên xui thôi:)
Hôm nào em thử 1 lần nữa xem, và hỏi thẳng mấy chú lí do tại sao, về báo cáo các bác, chỉ sợ rằng lúc đó em bị phạt vì tội hôm trước thổi mà bỏ chạy:D
Sao có vụ phạt chuyện hôm trước bỏ chạy được bác. Còn muốn hỏi thì lúc nào bác đi 2 bánh thấy bác nào đang bị phạt thì tấp vào hỏi ngay tại trận bác tài đang méo mặt ah. Chứ hỏi chú xxx cũng hơi khó. Khuyên bác không nên thử 1 lần nữa,tiền mất mà còn mang bệnh tức nữa. :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Mấy chú XXX này cừ lập lờ đánh lận con đen, nếu bác có xuống thì chắc cũng giở bài vượt đèn xanh, đỏ, tím vàng gì gì đấy ...gặp gà thì kiếm ít, còn cáo như bác thì đứng nhìn ..., thổi kèn và gậy có mất công đáng là bao:D:D
Cái ngã 4 này bị lên án nhiều lần rùi, đèn đỏ xanh nằm trong tay mấy chú ấy!! em cũng bị 1 lần :mad:

Hạng B2
17/2/08
134
1
16

Không phải đâu @ Kitty, xxx ở đó chuyên bắt dây belt đó, kg gài belt là bị nó quất, chuyên gia quất chuyện đó, mình có người bạn gần đó bị chuyện này hoài, đâm ra riết quen mặt...mình đi ngang đó là luôn choàng qua người...chợ Bà Chiểu hay xxx khu vực đó đều có chuyện đó xảy ra...

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Ủa, vậy là bác Kitty ko cài belt à? Tui bây giờ lên xe dù đi xa hay gần chi cũng cài hết, thành thói quen rùi, như kiểu đi 2B mà không đội nón bảo hiểm vậy!!:D Không hiểu mấy chú xxx này còn tìm chuyện gì khác không??[&:]
Trích đoạn: sinh

Không phải đâu @ Kitty, xxx ở đó chuyên bắt dây belt đó, kg gài belt là bị nó quất, chuyên gia quất chuyện đó, mình có người bạn gần đó bị chuyện này hoài, đâm ra riết quen mặt...mình đi ngang đó là luôn choàng qua người...chợ Bà Chiểu hay xxx khu vực đó đều có chuyện đó xảy ra...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

Chỗ này em đi qua lại thấy nhiều bác dính lắm, nhất là khi bác đi ở cuối cùng dù là đèn xanh :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

- Ngã tư này, lane ngoài cùng bên trái dành cho xe rẽ trái :D.
- Tín hiệu đèn nằm trong tay xxx, xxx để ý thấy biển số xe tỉnh là bật sang ĐỎ (không có VÀNG) là dính ngay :(.
- Kiểm tra seltbell :).

>> Rút kinh nghiệm, muốn đi ra ĐBP thì rẽ trái và rồi ra vòng xoay và rẽ phải [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Vâng . Có bác phát biểu là quên đeo dây là em thấy có lý . Em cũng hay đi ngã này . Đường này thường xuyên kẹt nên được phép đậu lấn sát trái khi chờ đèn đi thẳng . Em cũng chứng kiến nhiều xe nối đuôi sau lại bị húyt :D . Riêng em do qụeo trái ra HXanh nên chưa lần nào có may mắn gặp mấy xxx :D