Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Nhà vợ em bên phường Hiệp thành Q12, em hay đi về bằng hướng Thống nhất Gò vấp, tối qua em đi 4 bánh từ Thống nhất ra ngã tư QL 1a - Tô ngọc vân, mải căn xe đằng sau tới và đèn xanh để quay đầu vừa quay đầu qua làn bên kia thì bị 1 nhóm 4 xxx thuộc đội Bình Triệu đứng ngay đầu ngã tư sau lùm cây trứng cá, và không có đèn đường, rất tối thổi lại. Em xuống hỏi bị lỗi gì xxx chỉ em cái bảng cấm cấm oto quay đầu xe bên kia đường mới thấy. Em nhìn kỹ lại thì có 1 bảng phụ ở dưới, là cấm xe quay đầu từ 17h đến 19h, lúc em bị thổi là đúng 19h. Từ hướng ngã 4 ga đi tới thì đã được cắm biển cấm quay đầu từ lâu, còn hướng Metro đi về em nghĩ là mới đuợc cắm vì em hay qua đoạn này thường xuyên nhưng không thấy.

Trong lúc chờ giải quyêt em thấy có rất nhiều xe bị nhóm này thổi zô, 15' mà đến 20xe xe du lịch, xe tải xe khách xe máy, các xe bị thổi bất ngờ mặc dù không bị lỗi gì và phải dừng ngay ở làn oto cách đèn đỏ chừng 20m nên gây ra hiện tượng ách tắc đoạn này. Các nhà xe bị nhóm này xin bánh mì xong rồi đi ngay. Các bác chú ý khi đi đi qua đoạn này kẻo bị mất bánh mì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
cũng đâu lại vào đó
thứ nhất bác lỗi
thứ 2 bác nhờ giải cứu
thứ 3 bác ra đường mà ko mang giấy tờ

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
cũng đâu lại vào đó
thứ nhất bác lỗi
thứ 2 bác nhờ giải cứu
thứ 3 bác ra đường mà ko mang giấy tờ
Cái bảng này được gắn trên cột rất cao, để cho xe tải quan sát dẽ, còn xe sedan rất khó quan sát khi đi từ hướng Gò vấp qua, ngã 4 này cũng rất nhốn nháo, xxx cũng hay rình bắt các xe quay đầu ở đây, có nhiều xe quay đầu ở đây và đã qua qua giờ cấm của bảng nhưng vẫn bị thổi vào để kiếm bánh mì.

29/10/13
212
282
63
Bảng này mình nhớ có lâu rồi mà bạn, mình ở Gò Vấp ra Việt Long bảo dưỡng xe toàn rẽ trái vô Tô Ngọc Vân rồi sau đó mới quay đầu trở ra ko à.

• Like
Reactions: auto751