Hạng B2
17/5/13
460
15
18
em đang nhức đầu vì phân vân mua xe quá mà chưa quyết dc nên nhờ các bác tư vấn tiếp em . Em đang có 600 triệu (ko thêm được nữa) và muốn mua 1 chiếc sedan để đi lại gia đình . Vợ chồng em thì thích Honda City bản L đang được km trước bạ với phụ kiện này nọ lăn bánh dc báo 580tr , còn chú bác thì kêu mua Toy Vios đi , giá lăn bánh bản G màu trắng là gần 600tr

Nhờ các bác tư vấn tiếp em nên mua xe nào! xe nào ngon hơn, dễ lái và an toàn? Và lý do nếu ko mua vios thì từ chối khéo sao với chú bác trong nhà? Xin cảm ơn các bác rất nhiều.

Ngân sách 600tr, em nên mua Vios G hay Honda City bản L?

*Ảnh minh họa
vios g toyota.jpg
Honda City L 2024.jpg

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/1/22
837
1.222
93
48
Ngân sách kiểu này thì Vios cho lành. Chi phí Maintenance cũng nhàn.

Hạng B2
11/11/15
389
386
63
39
Quận 2 TP HCM
Honda và Toyota đều là những hãng xe tốt (theo nhiều yếu tố tổng hợp lại ), City sẽ là chiếc xe mà người lái sẽ cảm giác thích hơn, nhưng Vios nói riêng và toyota nói chung sẽ có lợi thế hơn ở bộ phận dịch vụ sau bán hàng, chi phí bảo trì bảo dưỡng chính hãng rẻ hơn. Còn về bền thì của bền tại người, xe Nhật thì nó cũng 8-10 như nhau

Hạng D
1/4/15
1.336
2.430
113
Chú bác có cho bác tiền mua xe không, nếu có thì vios, không thì mua theo sở thích mình, chú bác có liên quan gì???
Admin add cái hình lên nhìn ngoại quan người bình thường sẽ cho hòn đá nhìn cứng cáp nam tính thay cho cá trê.
Về mục đích sd: nếy chạy dịch vụ thì chọn vios khách dễ nhận diện, còn gia đình thì hòn đá.
Về phiên bản: thích Gái thì bản G vios, thích Lờ thì hòn đá

Hạng B1
1/8/22
61
54
18
39
Tháng này giá khuyến mại tốt quá.không biết tháng tới có chính xác được giảm 50% thuế trước bạ ko nhỉ các bác

Hạng D
16/11/09
2.001
645
113
nếu ko mua vios thì từ chối khéo sao với chú bác trong nhà

Là ổng bán xe hay sao mà phải từ chối khéo.

Tiền trong túi mình mà, sao cứ phải lăn tăn mua cho vừa lòng thiên hạ.
Vote ý của bác!
Trong tình huống này, hai vợ chồng bàn nhau và chọn, rồi mua. Mua xong, có thể chia vui với gia đình và chú bác (nếu muốn).
Ai bình luận kiểu "đáng ra nên mua xe khác..." (sau khi mình mua rồi) thì chính là người mình phải cẩn trọng sau này.
Kể cả chú/bác bán xe Vios thì việc mua xe nào vẫn chỉ là việc của mình.

Hạng C
23/11/09
578
665
93
HCM
Chạy gia đình thì City. Chạy dịch vụ thì Vios. City thì lái thích hơn Vios, còn Vios mà chạy gia đình thì biết bao giờ mới hỏng, chỉ lãi thằng mua sau.