Hạng B1
18/6/15
71
40
18
46
Chào các bác,

Em có 1 usb chứa nhạc mp3, cắm vào cái lỗ usb ở trên xe Ford Ecopsort, rồi bật đài lên, chọn aux, thì thấy nó báo là đang đọc usb, sau đó thì mất liên lạc và bảo mình cắm lại usb. Em đã thử lại với usb khác cũng vẫn gặp lỗi. Đọc hướng dẫn trong manual thì thấy viết rất chung chung. Tóm lại là vẫn chưa hiểu làm thế nào để nghe mp3 trên Ford Ecosport được. Bác nào làm được rồi thì chỉ giáo cho em nhé! Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
18/6/15
71
40
18
46
Đã nghe được mp3 bằng cách lấy dây usb nối lỗ usb của xe với cái điện thoại samsung, sau một lúc indexing thì nghe được mp3 có trong máy điện thoại.

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
32
E thấy mở bờ lu tút lên kết nối với cái sỳ níc của xe nghe bt mà còn usb e chưa thử

Hạng B1
18/6/15
71
40
18
46
Bluetooth chạy rất tốt, cám ơn bác. Em cũng vẫn chưa biết cách dùng usb (flash drive) cắm trực tiếp.

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
32
Bác đt hỏi ông nv bán xe cho bác ak là ngta hướng dẫn bác ah

Tập Lái
28/7/15
7
1
3
35
E thấy mở bờ lu tút lên kết nối với cái sỳ níc của xe nghe bt mà còn usb e chưa thử

Mình kết nối BT thì mới nghe gọi dt dc, nhưng còn cách nge nhạc qua BT thì ntn vậy bác :D sau khi kết nối mình bật mp3 lên thì ko nge âm thanh trong dt nhưng cũng ko nge âm thanh trên xe lun (đã chỉnh volume)

Hạng B2
1/1/15
174
446
63
Saigon
Bạn phải định dạng (format) USB bằng chương trình trên xe hoặc định dạng trên máy tính FAT16/32 rồi mới chép nhạc vào thì nó mới đọc và phát nhạc được.

Tập Lái
10/8/15
3
3
3
49
Các bác trả lời trớt quớt hết, tui có một USB có hơn 200 bài định dạng mp3 chả cần định dạng USB bằng chương trình trên xe gì nhưng nghe tuốt luốt, phê cực :p.

Bác cứ cắm USB vào lỗ USB trên xe, rùi bấm Menu( đừng bấm AUX, nó không ra đâu :)) ). chọn thư mục Browse USB- rồi sẽ thấy nó sắp xếp theo folder( nếu bác sắp xếp bài hát theo folder) thì nó sẽ có lựa chọn play all, hoặc các folder, nếu bác muốn nghe tất từ đầu đến cuối thì chọn play all, còn nếu chỉ muốn nghe theo thư mục( ví dụ chỉ muốn nghe nhạc Mỹ Tâm trong folder Mỹ Tâm thì chọn folder này), trong thư mục lại có play all( nghe tất cả các bài trong thư mục), hoặc chọn 1 bài trong thư mục...

Đơn giản vậy thôi.