Tập Lái
9/3/07
44
0
0
Chuyện là thế này các bác ạ, hôm nay em đi Bắc Ninh về đến đoạn cầu Đuống em đi sau 1 con Công (container), nó rất dài và rất cao. Đến đoạn đường vòng để lên cầu con công cao chạm vào tấm bảng sắt chỉ dẫn đường (biển này được lắp ngang qua đường) làm cho nó đung đưa nhìn hệt như một cái máy chém, mọi người đi đường (trong đó có em) phải dừng hết lại đợi nó đứng yên mới giám đi tiếp. Em còn nhìn thấy nó tiếp tục quệt vào hai tấm biển khác nữa. Giờ ngồi nghĩ lại càng thấy sợ vì nếu tấm biển đó mà rơi thì chắc em đã không còn ngồi gõ được bàn phím nữa rồi vì em đang bám đít nó.

Ngoài ra, em thấy cái Công xém nữa thì chạm vào cầu tầu hỏa bên trên. Trường hợp, công tụt khỏi xe kéo lăn xuống đường thì chiện gì sẽ xảy ra nhỉ?? Em lại tèo lần 2!!!!!!!!!!!!!!!!

Kể chuyện này ra em chỉ muốn các bác chú ý, nếu có đi sau xe Công ở chỗ này thì hãy giữ khoảng cách thật xa phòng trường hợp xấu.

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam
RE: Nghĩ đến em thấy nổi da gà.

Đọc cái tiêu đề của bác cứ tưởng bác "nghĩ đến em nào rồi thấy nổi da gà".
Xe công thì có cao cũng là cao tiêu chuẩn mờ, sao có chuyện quẹt lung tung dzậy?

Hạng D
22/2/06
1.299
8.789
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: mouseking

Đọc cái tiêu đề của bác cứ tưởng bác "nghĩ đến em nào rồi thấy nổi da gà".
Xe công thì có cao cũng là cao tiêu chuẩn mờ, sao có chuyện quẹt lung tung dzậy?

Có loại cont cao hơn bình thường 1 tí, đó là loại 40' HC . Cont này mà gắn trên mấy cái mooc cao có thể đụng bảng chỉ dẫn nếu tài xế ko để ý hoặc thiếu kinh nghiệm. Ngày trước, mấy cái cont này đưa hàng vô công ty em, chú lơ xe toàn nhảy lên nóc xe lấy cây gỗ ...... dích mấy sợi dây điện cao thế lên cao....Hãi quá:(:(

Hạng D
25/11/07
2.123
64.233
113
Viện Nghiên Cứu

Bác đã suýt bị teo (tèo) khi nó quệt vào bảng chỉ đường, ấy vậy mà vẫn bám đuôi nó để suýt tèo (teo) lần 2 nữa à! Bác liều thật đấy!

Hạng F
9/3/06
6.465
3.806
113
Sì Gòn

bác đi 2B thì tránh xa mấy em container ra nhé ;), ra đường em thấy nó là em chạy cách xa mấy trăm mét cho nó lành [8|]

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Thằng em của em nó chạy Container đầu dài, ngồi trong xe an toàn lắm các bác ợ. Thật ra container khi đặt vào mot nó có khóa hết, rất an toàn, khi thiết kế người t tính hết rồi, chỉ khi nào mấy bác tài ẩu không cài khóa khi qua cua nó rơi thôi. Không sợ container mà sợ bác tài contai....:mad:

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

số mà tận thì cách xa mấy cũng toi bác ạ, nhưng cứ tránh mấy ông to to ra cho chắc cú:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Cont rơi thường do lái xe bất cẩn không gài "gù" chạy tốc độ cao (tăng chuyến) lái xe trẻ (qúa trẻ là khác) xe mạnh với 12 cấp số...Các bác cứ thử lên mấy chiếc cont đầu dài, loại không chỉ 18 bánh xe công lý mà những 22 bánh: Cabin như một văn phòng, sedan chưa chắc đã êm ái bằng. Cùng GT với xe cont, nếu các bác đang ở trước thì nếu được cho nó vượt ngay hay bỏ nó lại phía sau, còn chạy sau cont thì...càng xa càng tốt nếu chưa vượt được, vì vội, vì cũ hay hư hỏng có khi các bác đang chạy sau, bỗng dưng thấy chiếc cont dừng lại ngay trước mặt như tòa nhà nhưng không hề thấy tí đèn đóm gì.:mad: Em xém hun mông vì lấy trớn lên cầu với cont rồi, xanh cả mặt[&:]

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Em không biết các bác sao chứ đi đường mà em thấy mấy xe cỡ này em toàn tránh xa hoặc qua luôn bác tài cho nó lành các bác ah .