Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM
Chuyện của em là vầy: Sáng nay ông anh của em mới nước ngòai về mượn xe của em đi thăm bà con ở quận Tân Phú cũng gần nhà em luôn, vì bận đi làm nên em không đi với ổng được để ổng tự lái đi. Khi đang đậu ở nhà bà con thì bị mấy thằng ôn đến tháo dỡ cặp lông mi mà không hay biết :mad:
Khi ra xe thì ổng hỡi ơi đành ngậm ngùi đánh xe về mặt còn ngơ ngác "Họ làm điều ấy như thế nào ?"
Vừa về đến nhà thì bỗng đâu có một bác chạy 2B đến báo, ai là chủ xe ra công an phường chỗ chợ dân sinh nhận lại của mất. Bác 2B tường thuật lại hùng hồn là : khi phát hiện được tên ăn trộm bác này không kịp báo cho chủ xe mà chỉ kịp đuổi theo tên trộn từ Tân Phú qua đến tận Chơ dân Sinh, tận nơi tên trộm bán đồ gian mới kịp, hô lên và túm cổ giao cho CA. Đồng thời còn quay về tìm khổ chủ để báo, em nghe thật xúc động các bác ạ !
Khi em về nhà thì bác ân nhân kia đi rồi chỉ để lại số điện thọai, em mới vừa gọi để cám ơn và hẹn gặp uống cà phê để hậu tạ, và được biết bác này tên Dũng, đúng là nghĩa khí đúng như tên bác ấy

Số điện thọai bác ấy đây (pm cho em) nếu ACE OS nào có cảm kích với tấm lòng của bác Dũng thì giúp em nhắn dùm 1 tin khích lệ Bác ấy, chỉ biết làm vậy để tỏ lòng thán phục và kính trọng bác ấy, về phần hậu tạ của em đối với bác ấy em nghĩ cũng không thể hiện được hết lòng kính trọng và nể phục.
Mong rằng XH có thêm nhiều người tốt như Bác Dũng

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: Người tốt việc tốt các bác ơi!

híc bác đưa số điện thoại lên đây ko sợ có anh vặt tai, mắt nào lên os khủng bố bác ấy hả. em nghĩ là nên cất đi. ai cần thì pm thôi. mong cho xã hội có nhiều người như vậy.

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: anit

híc bác đưa số điện thoại lên đây ko sợ có anh vặt tai, mắt nào lên os khủng bố bác ấy hả. em nghĩ là nên cất đi. ai cần thì pm thôi. mong cho xã hội có nhiều người như vậy.
cám ơn bác em vô ý !

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Bác cho em hỏi tí .Cái chuyện này có phải là tác phẩm đầu tay của bác ko vậy ? bây giờ Thạch Sanh ít lắm ra đường toàn gặp Lý Thông ko hà.

Hạng D

Đọc xong câu chuyện của bác em tưởng mình mơ . Tuyệt trên đời này vẫn còn có những bông hoa đẹp ở quanh ta , hãy tin vào cuộc sống . Chúc bác Dũng và gia đình luôn khoẻ mạnh , hạnh phúc .

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

hixx, đúng là gương người tốt việc tốt ngày nay

Có chuyện này bây giờ mới kể: Ngày xưa, sau khi em và "rau" đi uống cafe, chia tay (tại vì em có chuyện gì đó đột xuất-hình như là đi nhậu với lũ bạn:D). "Rau" đi về tới ngã 6 Cộng Hoà thì bị giật túi xách. Trong túi xách có ví tiền, DTDĐ, giấy tờ.....Thế là "rau" gọi ĐT cho em. Ngay lúc đó em gọi vào số mấy của Rau nhưng khg thấy trả lời.......Thế mà khuya hôm đó có một bác gọi ĐT cho em nói là dí theo bọn cứơp trên đường 3/2....bọn cướp bí quá vứt lại cái túi xách....bên trong còn y nguyên[8|][8|][8|]....bác ý hẹn sáng hôm sau ra nhận lại. Sáng hôm sau em kêu thêm vai thằng bạn làm "vệ sỹ từ xa" và ra gặp bác ý. Bác ý khá đẹp trai:), thể hình đẹp (tập tạ mừ). Bác ý trao lại cho em cái túi xách...trong đó khg thiếu cái gì.

Tới tận hôm nay em vẫn khg hiểu các bác ạh[8|][8|][8|][8|] (hơn 8 năm rồi)

Hạng C
26/11/06
561
3
0

em mà có thể hình đẹp như anh kia thì em cũng làm thế :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Từ hồi vào OS tới giờ em mới nghe được câu chuyện hay như thế, dĩ nhiên người tốt nhiều lắm, nhưng họ thường "ở ẩn", và làm việc lớn cả, hiếm ai làm việc nhỏ mà tận tình như vậy, bác Dũng kia có vào OS chưa nhỉ?

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Chuyện của bác Thật Như Đùa. Mà công nhận bác may mắn thật:D:D:D
Trên đời này vẫn có hàng tỷ người tốt bác ợ...mà trong đó có em nữa nha[:'(][:'(][:'(]