Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Ngày -1:
Sáng sớm chạy lên nghĩa trang đi thặm mộ ba, về tới SG cũng đã 11h trưa, vừa đi mua cơm chay về cũng giỗ là ghé ngang showroom, trc khi đến điện cho bác quantin. Bác ấy cũng giật mình là ko ngờ em về nhanh thế :D. Đến showroom thì gặp bác Asernal.team, bác ấy cũng "ơ :D" Ban đầu dự là cọc, rồi từ từ mới lấy xe, xem xong 15 phút, thôi, mai lấy luôn nhé :D

Ngày 0:
Hôm sau tính lên showroom sớm để lấy xe rốt cuộc ngân hàng trưa mới có, loay hoay lấy đc tiền đem qua nộp cho ngân hàng cảu Subaru thì lại gặp đúng ngay 1 chị đếm rất kỹ, soi từng tờ... vài chục tờ thì chị có thể làm thế... đàng này 1 loại tiền đã 7000 tờ... đếm đếm.... đồng hồ tic tắc tíc tắc....14:00...14:15....14:45....xong ỏn ẻn đi vào..chờ tý em photo... %$^$%^$:mad:

Vừa cầm xong giấy "đã trả tiền" là bác quangtin lập tức, chụp gửi về cty làm hợp đồng...chuyển ngay qua bảo hiểm để làm luôn... phi lên xe, về tới showroom... 15:15....ký cót nhận bàn giao giấy tờ...chạy như điên qua cục thuế... trong đầu 2 người nghĩ, chuyến này chắc kịp, qua đóng thuế cái bay qua công an là kịp lấy bảng số rồi. Vào đến nơi, nhanh chóng kẹp chút quà bôi trơn cho nhanh. Chị ấy làm việc thật nhanh...đánh đánh ghi ghi chép chép...rồi nhìn mãi vào màn hình tìm tìm kiếm kiếm... cuối cùng ngoắc bác quantin hỏi..xe gì vậy sao kiếm ko ra... ặc ặc...sao ko hỏi từ đầu đi chị hai à. Tui đang vội quá mà...:mad:
Quangtin ra chỉ, mà cứ bấm lung tung...mãi mới tìm ra đc cái tên để khai thuế... phải chi là cái Toyota, thì chỉ cần 1 nốt nhạc... đằng này thì quất cả bài cũng chưa xong...tìm ra đc tới 5doors AT rồi mà ko chịu ngó kỹ tý là ra 4Door MT. Ko cái là trong hệ thống của cục thuế thì nó ko có chữ AWD, trong hoá đơn thì có..nên cứ lấn cấn mãi... Trời thì đổ mưa bão lớn...ào ào...
Ra giấy trong hệ thống, trình sếp ký là chị ấy bảo chạy ngay lên lầu chỗ thu tiền thuế bảo ngừoi ta chờ, chứ ko nó khoá sổ...chạy lên nó bảo khoá sổ rồi..mình lủi thủi đi xuống..vì giấy đóng thuế vẫn chưa có trên tay, nói miệng thì no chả chờ...vừa có giấy 2 đứa lao lên, bác quangtin năn nỉ ỳ xèo...nó bảo CA giờ hết làm việc rồi cũng ko lấy đc bảng số, thôi mai đóng thuế rồi lấy số luôn. Bác quangtin bảo, ko có điện rồi trên đó chờ đấy... nó nghe thế nghĩ quen biết nên mới chịu buông 1 câu, mặt nhăn nhó: "thôi đc rồi đưa tiền đây". Lúc nó đếm tiền thì mình nhìn đồng hồ là 16:10, mình liếc sang dòng chữ: Giờ làm việc chiều 13:00-16:15! Thế mình nộp lúc 16:05 thì là còn trong giờ mà... đúng là quan liêu!

Ra được giấy đóng thuế trc bạ...trời lúc này đã tạnh mưa..chạy về showroom thì đã 16:30. Giờ có chạy qua bên CA thì cũng ko thể kịp...đành lủi thủi leo lên xe...4 người...ngồi bật nhạc í éo nghe, đóng cửa mà ko mở máy mới ghê... như 4 ông điên...

Sau đó 1 bác ra check đèn, bật lên sao 1 con lên 1 con ko..híc...đề máy...éc éc...hết bình...hic ngồi nghe nhạc đã quá mà... thế là phải lấy đồ ra sạc....

Tiếp...

Tính đi về rồi mà đã coi ngày rồi, hum nay đẹp mà xe lại chưa lăn bánh được thì cũng chán. Bác quangtin bảo, thôi e đi với bác luôn, rồi về nhà bác em đi taxi về lại showroom vậy! Chà Nv Subaru nhiệt tình quá!! Thế là phi lên xe, bác quangtin và mọi người ra ráp cầu cho xe xuống dốc từ showroom ra đường...
Cảm giác lái ra thật là hồi hôp vì lần đầu tiên lăn bánh, số sàn và tay lái thuận (cách đây 8 năm thì em có thi số sàn ở VN và từ đo ko chạy số sàn ở VN lun, sang kia đi tay lái nghịch thì số cũng nghịch luôn..nhưng cũng ít đi số sàn) Chẳng những thế, cửa kính mở ra có 2 cánh, còn lại cả dàn cửa kính, chỉ cần nhịp sai côn là đi hết dàn cửa kính showroom và lên báo luôn :D

Từ từ bò ra...
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=vATrTzFJoSI[/youtube]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vohuuphihung
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hí tranh thủ chiếm thêm 1 slot để dành

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
chúc mừng Kombat cưới được gái quê Su Su nhé
có bác rồi thì hội Subies Saigon như hổ mọc thêm cánh

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Chắc tại xe bác SF hàng độc chưa có trong danh mục tính thuế :D
SAFETYFAST nói:
Nhiều tình tiết rất gay cấn!!! 1 vote!

Trong SG đóng thuế dễ nhỉ, ngoài KH là em mất gần 1 tuần riêng đóng thuế!

Hạng D
9/5/09
3.405
16.001
113
hehe, Kaam bặt về thì sắp tới xe em không tốn tiền đánh bóng này nọ nữa roài.