Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Nhờ anh em tư vấn chia sẻ du lịch ở Cần Thơ - Vĩnh Long - Bến Tre

Theo tít, dự định 28/08 ông bà ở quê vào thăm con.
Sẵn dịp em muốn đưa gia đình (6 người lớn - không trẻ nhỏ) đi chơi ở Miền Tây. Em dự tính xuất phát từ Quận 9.
Day1: SG - Cần Thơ (ở lại 1 đêm)
Day2: Vĩnh Long hoặc Bến Tre rồi quay đầu về SG

Nhờ anh em Oser ai có kinh nghiệm đì Miền Tây, chỉ giúp em đường sá đi lại; khách sạn; quán ăn; địa điểm để đi chơi hoặc các khu du lịch sinh thái gần đó giúp em ạ.
Cám ơn anh em rất nhiều

14/6/17
876
424
63
Sẵn dịp em muốn đưa gia đình (6 người lớn - không trẻ nhỏ) đi chơi ở Miền Tây. Em dự tính xuất phát từ Quận 9.

Nhờ anh em Oser ai có kinh nghiệm đì Miền Tây, chỉ giúp em đường sá đi lại; khách sạn; quán ăn; địa điểm để đi chơi hoặc các khu du lịch sinh thái gần đó giúp em ạ.
Cám ơn anh em rất nhiều
Khách sạn ở cần thơ e hay ở là

Van Phat Riverside Hotel 4 sao cũng ok. quán ăn thì bác có thể ghé 6 đời 3. Hoa Sứ. Do e ko ở lâu Cần thơ nên tối đi bến ninh kiều thôi.​

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Vĩnh Long thì tiện đường, còn Bến Tre thì phải vòng xuống sau đó mới quay lên lại. Tính ra Vĩnh Long thì các điểm tham quan cũng na ná CT, bác có thể tham khảo Bến Tre.
Ở CT thì mướn ks tại Bến Ninh Kiều luôn đi Ttc, Ninh Kiều riverside, ăn trưa la cà, 6 đời, ăn tối quán lúa nếp, chơi thì ông đề, mỹ khánh, hoặc kdl phi yến(mới , ăn cá tai tượng chiên xù khá ngon, vui chơi thì bt không bằng 2 khu trên nhưng đc cái vườn cây thiên nhiên, 2 khu kia hơi bê tông hóa), bánh xèo 7 tới thì cũng okie nhưng đường hư hơi khó chạy, sáng thì gần đó có mì vịt tiềm hậu phát, k thì hủ tiếu đầu đg đề thám cho tiện.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Nhờ anh em Oser ai có kinh nghiệm đì Miền Tây, chỉ giúp em đường sá đi lại;
Mới từ Cần thơ về chiều qua, hiện cả tuyến cao tốc HCM-Trung Lương, cao tốc Trung Lương-Mỹ Thuận (thu phí 103k), và QL1A Vĩnh Long- Cần Thơ đường tốt, chạy khỏe, xe không quá đông.
Do tôi đi công việc miền Tây hàng tháng, chỉ dừng nghỉ ở CT 1 đêm nên hay ghé TTC hotel ngay bến Ninh Kiều, giá nhẹ, ở cũng ổn, tiện đi lại. Ăn uống thì có bác thổ địa https://www.otosaigon.com/members/vo-son.246295/ hướng dẫn rồi
cầu Cần Thơ
Hotel TTC và bến NK trước khách sạn
Nhờ anh em tư vấn chia sẻ du lịch ở Cần Thơ - Vĩnh Long - Bến TreNhờ anh em tư vấn chia sẻ du lịch ở Cần Thơ - Vĩnh Long - Bến Tre
P/s trên đường về cao tốc MT-TL lại cứ phải ngắm cái làn dừng khẩn cấp tiêu chuẩn 5 sao !!