Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
Thưa các bác,
Em có anh bạn đang làm đề tài về chuyên đề hoàn thiện các phương pháp thẩm định giá trị đất đai.
Anh ấy đang rất cần hoàn thành 1 số bảng khảo sát để thực hiện đề tài.
Vậy bác nào là dân thẩm định giá hoặc đã/ đang làm về thẩm định giá vui lòng giúp em hoàn thành cái survey nhé.
Vì bản cũng hơi nhiều câu hỏi, và phải hoàn thành trên bản hard copy nên bác nào nhận lời thì em sẽ gửi trực tiếp bản khảo sát rồi nhờ các bác ghi hộ dùm em.
Em cám ơn các bác trước.
Bác HT, HP, hay OSPD nào phụ trách khu vực này cho em tá túc ít bữa nhé, thanks các bác.

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
Em xin phép trình bày rõ hơn 1 chút về thông tin cần khảo sát gồm những vấn đề cơ bản sau:
1. Các mục đích thẩm định giá trị đất đai mà các bác đã từng làm? Qui mô diện tích các bác đã từng thẩm định? Các dạng đất đai ( nông nghiệp, công nghiệp, đất ở...) các bác đã từng thẩm định?
2. Dữ liệu các bác sử dụng ( của cty, từ thị trường,ý kiến chuyên gia..)? Cơ sở giá trị thường xuyên vận dụng ( thị trường, phi thị trường..)? Có sử dụng các qui trình thẩm định do nhà nước ban hành kg?...
3. Các phương pháp thẩm định hiện nay áp dụng ở VN ta đã phù hợp chưa ( rõ ý, tính thực tiễn, tính vận dụng...)? Các cách tiếp cận các bác thường sử dụng ( so sánh, chi phí, chiết trừ, thặng dư...)? Với 1 mục đích thẩm định, các bác sử dụng 1 hay nhiều phương pháp tính? Nếu sử dụng nhiều phương pháp - kết quả cuối cùng các bác sẽ tính bằng cách nào ( kinh nghiệm, chuyên gia, trung bình cộng các kết quả..)?

Mong phản hồi từ các bác.

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
tuando nói:
Ra CNL coi bộ đắt khách hơn đó bác chủ
Dạ, cám ơn bác.
Hồi anh Lộc còn ở VN có nhắc nhiều về bác mà em vẫn chưa có dịp gặp mặt bác. Hẹn gặp bác 1 ngày kg xa nhé. :D
@ Bác Khánh: Lâu khỏe kg bác? Từ dạo Trung Thu 2008 đến nay thì phải bác nhỉ?

Nghe lời các bác, chắc em link cái topic này ra ngoài CNL mới được, không bít có vi phạm gì nội qui OS kg nữa.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Mêxe_SốMột nói:
tuando nói:
Ra CNL coi bộ đắt khách hơn đó bác chủ
Dạ, cám ơn bác.
Hồi anh Lộc còn ở VN có nhắc nhiều về bác mà em vẫn chưa có dịp gặp mặt bác. Hẹn gặp bác 1 ngày kg xa nhé. :D
@ Bác Khánh: Lâu khỏe kg bác? Từ dạo Trung Thu 2008 đến nay thì phải bác nhỉ?

Nghe lời các bác, chắc em link cái topic này ra ngoài CNL mới được, không bít có vi phạm gì nội qui OS kg nữa.
Chào bác!Em Vẫn khỏe trừ những lúc ốm ,hii. Lâu quá , hẹn hôm nào mình gặp cái nhé
.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com
@Mêxe: Vậy là em với bác có chung thằng bạn già đầu hói? Vâng hẹn bác một ngày hội ngộ

Status
Không mở trả lời sau này.