Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Em thấy mấy bác đang quảng cáo bán mấy loại bugi chạy bốc và ít hao xăng nhưng e k biết thế nào , có bác nào biết Teana 2.0 đang sài bugi loại nào k ? em đang tính thay Denso Iridium Power hoặc Denso Iridium Racing , theo các bác loại nào thì phù hợp ?

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Vụ này hay đó, chắc nhờ các bác ban bugi trả lời cho anh em gấp

Tập Lái
6/1/08
16
0
0
canada
Theo nha san xuat,bugi cua se Nisan Teana la (Double Platinum-Tiped Type)
gom co 3 loai Hot PLFR4A-11,Standard PLFR5A-11 va Cold PLFR6A-11,voi khi hau nhu SAIGON tot nhat van la loai PLFR4A-11,khong can thiet su dung Iridium spark plugs,la y kien nho,ban sai thu xem sao.

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Cám ơn chú nhiều nhiều lắm - Chú xem cho cháu ở canado 4 cái loa và sub thì khoảng bao nhiêu? Vì hệ thống loa này cháu thấy dở quá

Tập Lái
6/1/08
16
0
0
canada
Da co san Bose woofer cua xe G 37,se dem khi me qua,nhung can phai co amplifier,co le o VN co nguoi rap duoc ?

Tập Lái
26/5/07
8
0
0
danchoixehoi nói:
Em thấy mấy bác đang quảng cáo bán mấy loại bugi chạy bốc và ít hao xăng nhưng e k biết thế nào , có bác nào biết Teana 2.0 đang sài bugi loại nào k ? em đang tính thay Denso Iridium Power hoặc Denso Iridium Racing , theo các bác loại nào thì phù hợp ?

Bugi iridium thực tế sử dụng thì vòng tua máy giảm chút ít; máy bốc vào ít hao xăng có thể có nhưng không có cảm nhận rõ rệt. Quảng cáo thì đương nhiên họ phải nói hay rồi.
Xe của bác chắc mới lấy, đi chưa nhiều thì không cần thay bugi gì cả.
Theo HDSD thì thường khoảng 90k km mới phải kiểm tra thay bugi. Nếu như đến kỳ thay bugi thì thay còn không cứ nguyên bản mà dùng.