Hạng C
15/11/11
809
925
93
Chào các Bác.
Em đang có nhu cầu tìm nhà Q7 cho tiện việc sinh hoạt, Em mua để gia đình ở.
Có người quen nói để lại cho căn nhà trong hẻm 128 Huỳnh Tấn Phát, Diện tích ~ 40m2, Ngang 3.6 dài ~12 m. 1 rệt, 2 lầu, 1 tum, nhà xây lâu rồi nhưng còn khá chắc chắn. Khá phù hợp với gia đình và công việc của vợ chồng em. Giá 5 tỉ.
Em xin tư vấn của các Bác về khu này ạ, Có ngập nước không? Có bị quy hoạch gì không? (cái này em sẽ check thêm tuy nhiên vẫn hỏi các bác trước), Khu vực này có tiềm năng phát triển thêm không ạ? Giá cả như vậy có hợp lý không?.... Tại em lên trên mạng thì thấy nhiều giá và nhiều thông tin khó check quá, Với tầm giá đó nếu có khu vực khác có tiềm năng hơn không? Vì lý do nên Em không lựa chọn chung cư, xin các Bác tư vấn giúp Em, cảm ơn các Bác.

Nhờ các Bác tư vấn giúp em mua nhà hẻm Huỳnh Tấn Phát

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
23/2/09
1.379
8.158
128
đi huỳnh tấn phát về Nhà Bè thì em này nằm bên phải đúng ko anh, chưa tới chi cục thuế?
nếu đúng vậy thì:
1/ anh check kỹ quy hoạch.
2/ về giá mình ko bàn (cao thấp tùy nhu cầu của mỗi người tiện hay ko tiện cho đời sống gia đình)
3/ ngập nước hay ko: đường HTP mới nâng hơn 60cm, nên anh xem các nhà cũ đầu đường và gần đó mà suy xét, thường tường nhà nay đầu hẻm sẽ có ngấn nước lưu lại nếu ngập nhiều.
nguyên con HTP trước giờ ngập là thường! gần đây thì ko biết, nhưng khu Mũi đèn đỏ và Dự án chống ngập 10000 tỏi khi hoàn thiện cũng sẽ đỡ nhiều cho khu này.
ý kiến cá nhân về giá: giá này thì vô khu sau chợ Tân Mỹ đường nhựa cũng có được 01 căn chứ anh!

Tập Lái
29/5/22
43
43
18
36
Chào các Bác.
Có người quen nói để lại cho căn nhà trong hẻm 128 Huỳnh Tấn Phát, Diện tích ~ 40m2, Ngang 3.6 dài ~12 m. 1 rệt, 2 lầu, 1 tum, nhà xây lâu rồi nhưng còn khá chắc chắn. Khá phù hợp với gia đình và công việc của vợ chồng em. Giá 5 tỉ.
Em xin tư vấn của các Bác về khu này ạ, Có ngập nước không? Có bị quy hoạch gì không? (cái này em sẽ check thêm tuy nhiên vẫn hỏi các bác trước), Khu vực này có tiềm năng phát triển thêm không ạ? Giá cả như vậy có hợp lý không?.... Tại em lên trên mạng thì thấy nhiều giá và nhiều thông tin khó check quá, Với tầm giá đó nếu có khu vực khác có tiềm năng hơn không? Vì lý do nên Em không lựa chọn chung cư, xin các Bác tư vấn giúp Em, cảm ơn các Bác.

Mình cũng ở đường Huỳnh Tấn Phát gần 10 năm nhưng ở phường Bình Thuận ko phải TTT, chổ m hẻm cũng thấp hơn đường HTP nhưng không ngập. B lên app quy hoạch của Thành phố nhập số tờ, số thửa là ra thông tin quy hoạch thôi

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
Em có 1 căn đang cho thuê bên hẻm 502 chỗ nhà thi đấu q7 đây, mua hồi 2008.
Cái hẻm 502 vậy chứ mưa to cũng ngập khúc đầu đường hay mùa nước lớn + mưa kha khá cũng ngập vài tiếng rồi rút.
Vùng q7 khi xưa là ao hồ nhiều nên nền ẩm, thấm chân tường nhà nhiều, phải xử lý cực tí chứ không phải ko có cách.
Muốn biết hẻm có ngập hay không thì quan sát:
1. Chân tường nhà, cột điện coi có mấy cái chớn không
2. Cửa sắt nhà có mục chân, rỉ sét nhiều hơn so với tổng thể cái cửa hay không.
3. Nhà trong hẻm xây mới có làm nền nhà cao không
Mua nhà thì chịu khó đi 8 với camera chạy cơm ở tạp hóa, cà phê gần chổ mua ấy.
Khu HTP loanh hoanh KCX là nơi nhiều nhà trọ cho công nhân nên nhìn chung từ lúc em mua tới giờ là cũng 14 năm thấy chả có thay đổi chi nhiều. Có sự thay đổi nhiều là bên khu Bùi Văn Ba, Trần Trọng Cung.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Cảm ơn ý kiến của tất cả các Bác, do Vk em làm KCX nên muốn chuyển về đây tiện đi lại. Em cũng đã ghé xem trực tiếp rồi cũng chưa ưng ý lắm. Theo ý kiến góp ý của các Bác tạm thời em sẽ đi kiếm thêm các khu vực xung quanh để tìm chỗ hợp lý.

đi huỳnh tấn phát về Nhà Bè thì em này nằm bên phải đúng ko anh, chưa tới chi cục thuế?
nếu đúng vậy thì:
1/ anh check kỹ quy hoạch.
2/ về giá mình ko bàn (cao thấp tùy nhu cầu của mỗi người tiện hay ko tiện cho đời sống gia đình)
3/ ngập nước hay ko: đường HTP mới nâng hơn 60cm, nên anh xem các nhà cũ đầu đường và gần đó mà suy xét, thường tường nhà nay đầu hẻm sẽ có ngấn nước lưu lại nếu ngập nhiều.
nguyên con HTP trước giờ ngập là thường! gần đây thì ko biết, nhưng khu Mũi đèn đỏ và Dự án chống ngập 10000 tỏi khi hoàn thiện cũng sẽ đỡ nhiều cho khu này.
ý kiến cá nhân về giá: giá này thì vô khu sau chợ Tân Mỹ đường nhựa cũng có được 01 căn chứ anh!
làm gì có giá này anh?

Tập Lái
19/8/20
33
73
18
Chào các Bác.

View attachment 2788273
1. Khu này k ngập đâu bác ơi, mà xe lớn đi nhiều lắm nên bụi tùm lum, hồi trước em thuê nhà ở khu này phải vứt cái máy lọc không khí đi vì nhiều bụi quá thay màng lọc phát ớn.
2. Tầm 5t của bác thì đi mua nhà hẻm ba gác ở SG nhan nhản, mà mong muốn bác ở quận nào nữa kìa. Chứ 5t ra Gò Vấp, Q12, Bình Chánh thì bao la, còn loanh quanh khu chiết xuất thì nên xuống phường Phú Mỹ hoặc tt.Nhà Bè, xa khu công nghiệp, khu công nhân đông đúc ra 1 chút mà giá mềm hơn. Nhưng lựa chỗ nào k ngập nữa
3. Giá tầm đó cũng ổn nhưng 5t đó thì em sẽ xuống PMH thuê cc ở
Chúc bác sớm an cư lập nghiệp

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Cảm ơn các Bác góp ý, không phải Em chê Cccc mà do điều kiện gia đình đông người ở: có người già và trẻ nhỏ nên mới lựa chọn có nhà lầu nhiều phòng ngủ cho riêng tư, chứ ít người thì PMH là lựa chọn tốt Em sẽ tìm hiểu thêm, Q12 hoặc Gò vấp thì xa chỗ đi làm quá, Em cũng đã ở Quận 12 và từng đầu tư rồi, giờ kiếm chỗ ở cho tốt, Em cảm ơn góp ý