E nghe mọi người nói mua xe ô tô biển Lào rẻ hơn mua tại VN, do chính sách thuế. E muốn hỏi các bác những thủ tục mua xe biển Lào? và khi đi xe biển Lào thì sẽ gặp những rắc rối gì? Các bác biết thì nói cho e hiểu với ạ.
E cảm ơn mọi người góp ý chia sẻ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/6/11
19
0
0
Em can bác đấy. Nếu mà dễ thì thiên hạ nó chạy đầy đường. Bác mua xe biển Cam cũng được nhưng phải làm thủ tục tạm nhập, tái xuất, hình như đâu đó cứ 1 tháng là bác lại phải sang Cam để làm thủ tục một lần. Nếu bác có cơ sở làm ăn bên Lào, hoặc Cam thì còn có cửa. Còn không thì quên đi cho nhanh bác ạ

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
42
Q5-HCM
Đơn giản bác chỉ cần nghĩ nếu ko có rắc rồi gì. Thì làm sao có chuyện giá ô tô cũ đi 2 năm bán hòa vốn dc hả bác :D. VN thì ko gì là ko thể.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.333
113
được 3 tháng phải chạy qua biên giới xong vòng lại bác ạ. Bác ở SG thì mua xe Cam cho gần (biên giới tây ninh), và xe Cam hình như cũng rẻ hơn Lào ( nghe nói thuế Lào cũng gần như Vn , ít hơn chút đỉnh , vì các cụ bên này cũng chủ yếu học Vn về nên đa phần chính sách khá giống VN ).Nói chung là em can, về lâu dài phê lắm, trừ khi bác có cty bên Lào hoặc Cam , lâu lâu chạy về thì ok

Tập Lái
12/8/11
13
0
0
các cụ hiểu sai rồi, 1 tháng 1 lần tạm nhập cụ ạ, còn thủ tục thì hơi khó khăn, còn nữa xe biển Lào cũng ngang tầm với Cam thôi, Ở Lào xe biển Vàng ( xe dự án ) thuế 0% cụ ạ, cụ mà nhà báo hoặc công an thì làm cái chạy cho sướng, còn thủ tục thì hơi lằng nhằng đó, may mà nhà em gần cửa khẩu, hì