Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Sau bao năm dành dụng ít tiền đủ mua căn nhà nhỏ đang ở thuê . Hiện chủ nhà đưa cho em bản photo "sổ hồng" ký năm 2007 của UBND Q11. Nhưng em thấy bản photo này có vấn đề tẩy xóa . Hỏi chủ nhà thì trả lời mập mờ rằng nhà mua hóa giá theo NĐ61 và khi nào đặt cọc mua thì mới cho xem giấy chính nên càng làm em phải tìm hiểu kỹ vì em sợ "dính đòn" do gia tài chỉ có ít tiền ,nếu mất là toi em luôn. Sáng nay , em cầm bản photo chạy qua phòng Tài Nguyên Môi Trường Q11 hỏi và muốn sao chụp nguồn gốc giấy tờ nhà thì nhân viên trả lời không biết dù em đưa bao thư có sẵn 2tr .Quyết tâm tìm hiểu cho bằng được em chạy lên Trung Tâm đăng bộ của thành phố ( ở ngã 4 LTT-ĐK) và cũng kèm bao thư nhưng họ cũng nói không biết luôn . Có người chỉ em qua Cty quản lý nhà Q11 hỏi nhưng em chưa đi vì không biết nơi này có lưu trữ hồ sơ không?
Vậy em nhờ các bác tư vấn liệu tình hình này thì có nên mua nhà này không ( em vẫn muốn mua nhà này vì là nơi thuê đang kinh doanh)? Nếu muốn xem được hồ sơ gốc thì làm sao đây và có dịch vụ nào nhận làm để có thông tin về căn nhà này không ? Cám ơn các Bác rất nhiều

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Mập mờ không giải thích chắc là có vấn đề. Tuy nhiên có thể hiểu do chủ nhà chưa tin người mua nên vẫn có ý định giấu một phần gì đó

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Nhà do UBND quận 11 ký thì hộ sơ đang lưu ở Quận 11 . Nếu nhà hóa giá thì đơn vị bán là Công ty quản lý nhà quận 11 năm ngay đường số 2 cư xá Lũ gia đó bác .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/4/11
154
4
18
Em cám ơn các bác. Vậy sáng nay em chạy qua Cty quản lý nhà Q11 để hỏi tiếp xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.