Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Sáng nay trên đường đi làm, thắng gấp vì 1 chú chó nhỏ trong lề lao ra (lúc đó mới 6 giờ đường vắng nên đi khoảng 40 km/h), chắc nhờ có ABS nên xe chúi nhẹ 1 cái thì nghe 1 tiếng bụp, đằng sau 1 chiếc gắn máy tông vào giữa đuôi xe nên mình cho xe chạy lên tí rồi tấp vào lề, hình ảnh cho thấy dè chiếc xe máy chui vào đuôi chiếc Fi của mình (chắc do đít chiếc Fiesta nhổng cao). 2 xe đều bị trầy sướt nhẹ. Thở phào vì không ai bị gì và xe trầy không nghiêm trọng như khi nghe âm thanh.

Nhờ tư vấn lắp cản sau cho Fiesta 4 cửa (Sedan)

hình nhìn từ đằng sau

Hình chụp từ dưới lên

Thực tế bên ngoài nhìn không nghiêm trọng như vậy.

Trên đường mình quan sát, phần lớn xe 7 chỗ đều có lắp cản sau, xe 4 chỗ thì ít hơn, theo mình thấy lắp cái cản này cũng hữu dụng khi có va chạm nhẹ, nhất là với gắn máy và khi lùi, không biết Ford có sản xuất cản sau cho các dòng xe 4 chỗ không? Bác nào đã gắn tư vấn dùm công năng, thẩm mĩ, giá cả, nơi lắp nhé.

Hình đuôi chiếc Fiesta 4 cửa (cũng đẹp không kém chiếc đứng cạnh nhỉ
.

Cảm ơn nhiều.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.625
3.099
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
bị quẹt thì làm bảo hiểm. Theo em thì xe 4chỗ ko nên gắn cản sau nhìn kì lắm bác, thật sự nó làm xấu cái xe. Nếu bác thích thì ra Inox Đức ở ADV người ta làm cho ah

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Undertaker. nói:
bị quẹt thì làm bảo hiểm. Theo em thì xe 4chỗ ko nên gắn cản sau nhìn kì lắm bác, thật sự nó làm xấu cái xe. Nếu bác thích thì ra Inox Đức ở ADV người ta làm cho ah

Xấu chịu không nổi luôn, nói chung là super xấu

5/7/12
1.083
6
38
có bảo hiểm thì là lại đi bác. Không bảo hiểm thì vô Toy An Sương nè, làm cái cảng có 1 triệu thôi sơn hết cảng:D

Hạng B2
27/7/10
312
227
43
Bác Hule cho hỏi FFi của bác nắp xăng ngoài không khóa được vậy có sợ kẻ gian nó phá hay không ? Bác có cách nào khắc phục không hay vẫn để vậy .

Hạng D
24/8/11
2.056
121
63
39
Bình Tân
dangthuong nói:
Bác Hule cho hỏi FFi của bác nắp xăng ngoài không khóa được vậy có sợ kẻ gian nó phá hay không ? Bác có cách nào khắc phục không hay vẫn để vậy .
phá là phá làm sao bác? em gởi xe ở bãi nè, gần 1 năm rồi thấy bị j đâu
nếu bác muốn khắc phục thì khoan 2 lỗ làm 1 cái khóa cho em nó

@hule: em này đít nhổng, hồi mua xe em cũng đã từng đi hỏi cản sau, nẹp che mưa, cản bùn, mà gá vào nhìn gớm wá nên em ko gắn, để nguyên bản lun bác. Có j sơn lại, cho xe mới wài

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
dangthuong nói:

Không có nắp xăng gì hết bác ơi, thấy vậy cũng tiện, ở hiền gặp lành, hy vọng không ai phá.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Cảm ơn mọi người đã tư vấn
, gắn cái cản tốn tiền và thời gian mà không đẹp thì uổng quá.

Tập Lái
20/7/12
46
1
0
Bác ko nên lắp cản sau đâu xấu lắm ,Nếu bác lắp E tư vấn bác lắp thêm bộ đèn sương mù (Đèn cản trước đó ) Cho nó đẹp bác à E chuyên phụ tùng FORD _ MAZDA Nếu cần A Lô E MR AN : 0909.86.66.36

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
ESCAPE98 nói:
Bác ko nên lắp cản sau đâu xấu lắm ,Nếu bác lắp E tư vấn bác lắp thêm bộ đèn sương mù (Đèn cản trước đó ) Cho nó đẹp bác à E chuyên phụ tùng FORD _ MAZDA Nếu cần A Lô E MR AN : 0909.86.66.36

Cảm ơn bác, lúc lấy thấy không có đèn sương mù kì kì nên lắp luôn rồi, thôi nếu bị hun đít thì chịu khó đi làm bảo hiểm vậy.

Cảm ơn bác đã tư vấn.