Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhờ tư vấn máy vừa mới làm xong

Tập Lái
6/6/14
2
0
1
44
Chào các bác,

Em nhờ các bác tư vấn cho em, xe em vừa mới làm lại máy xong. Tình trạng là thế này: khi khui ra thì thợ nói đã lên Cos rồi, giờ phải đóng về lại standard, hình của em nó sau khi về lại standard như thế này:

Nhờ tư vấn máy vừa mới làm xong

Theo em thấy thì mặt máy bị rỗ nhiều quá nên em lo ko biết là tình trạng vậy có yên tâm sử dụng không, xài lâu nước có bi hở gioang hay ko ? Làm xong rồi mà em thấy lo quá ko biết hỏi ai, thợ thì nó nói cứ xài đi (em nghĩ chắc nó nói qua loa thôi) nên post bài đây để hỏi OSer nhờ tư vấn cho em, em cũng mới biết xe vài tháng nay nên gà lắm!
Nếu có bác Automatic hay bác Vui góp ý thì hay biết mấy.
Em xin cám ơn các bác!!!

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Theo tui thì ok đó . Nếu là máy Honda sử dụng ron sắt thì dộ bền lâu hơn ron giấy.
Ngay cả máy có sơ mi còn zin độ dầy từ mép trong ra ngoài cũng khoảng 8mm , nhìn trong hình cái độ dầy của xe anh tui đoán 5mm là ok rùi cứ yên tâm.

Tập Lái
6/6/14
2
0
1
44
Theo tui thì ok đó . Nếu là máy Honda sử dụng ron sắt thì dộ bền lâu hơn ron giấy.
Ngay cả máy có sơ mi còn zin độ dầy từ mép trong ra ngoài cũng khoảng 8mm , nhìn trong hình cái độ dầy của xe anh tui đoán 5mm là ok rùi cứ yên tâm.

Thank bác! Xe em Honda Accord 1994