Tập Lái
28/6/19
8
0
1
42
Em hay đi trong đường phố đông đúc có lúc xe giảm phanh với tốc độ thấp, thì số 3 em về hẳn số 1 để khi lên ga cho xe có chớn.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Em hay đi trong đường phố đông đúc có lúc xe giảm phanh với tốc độ thấp, thì số 3 em về hẳn số 1 để khi lên ga cho xe có chớn.
Tôi không hiểu lắm, có ai lái xe MT mà chạy chậm chuyện số từ 3 xuống 1 đâu ? Thường thì
  • Nếu rà và cảm thấy chậm lại thì số 3 thả về số 0 và rà thắng cho ngừng hẵng
  • Nếu như cãm thấy chậm và còn di chuyễn được thì để số 2
Vậy câu hỏi : Số 1 và 2 làm gì ?

Nếu bạn lái đầm nếu thấy phía trước hơi kẹt, từ số ba trả về 0, rà thắng nhẹ, thì thắng sẽ thật sư êm hơn rất nhiều, nếu như lạ tăng tốc thì để lại từ 0 qua 2 sẽ nhẹ hơn,

Lý tưởng nhất là khi depart
1 - 0 cho đến 20
2 - 20 đến 40
3 - 40 đến 60
4 - 60 đến 80
và các số sau thì từ 80 trở đi cho số 5, nếu như 6 số thì trên 100 ....
và khi thắng số thì cũng như trên ... Thân!

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Các bác cho em hỏi trên OS nhà mình có nhóm nào chuyên trao đổi kiến thức về xe hơi online lẫn offline chưa ạ, em đang muốn hỏi và lập nhóm trao đổi kiến thức khi cần thiết vừa thực tế lại có thể giúp đỡ nhau khi kíp bách :D. Các bác nào thấy hứng thú thì vào cho ý kiến nhé :D
OS cũng là cái hội. Còn thấy ở đây chưa đủ thì lên FB có rất nhiều hội nhóm mà anh cần, nhưng chủ yếu mục đích lập hội là để buôn bán trao đổi thôi.

Tập Lái
2/8/22
10
0
1
31
Xe e civic đời 2021 xe đi đc 2v di chuyển qua đường nhưa dăm gồ ghề k được láng xe phát ra tiếng kêu kim loại va đâp lúc kêu lúc k e đem về hãng kiểm tra 4 lần mà chưa xác định vị trí phát ra tiếng kêu ai bị rồi chỉ giúp e với ạh

Tập Lái
21/3/23
1
0
1
47
Castrol Magnatec được sản xuất ra với mục tiêu lớn nhất là bảo vệ động cơ ngay từ khi khởi động, loại này nhớt có độ bám siêu tốt và lâu hơn hẳn các loại khác nhé :)
Nhớt này dùng cho xe Ford đi dc 10.000km mới phải thay đúng bác?