Hỏi/Đáp Kỹ Thuật nhớt cho escape 2013

Tập Lái
8/1/13
8
0
3
escape nhà e đã tới thay nhớt nhưng ko biết xài loại nào tốt châm khoản mấy lít ? tư vấn dùm e với escape 2013.e xin cảm ơn cả nhà.

Tập Lái
25/7/16
10
4
3
35
escape nhà e đã tới thay nhớt nhưng ko biết xài loại nào tốt châm khoản mấy lít ? tư vấn dùm e với escape 2013.e xin cảm ơn cả nhà.
HI anh,

sao mình không mang vào hãng bảo dưỡng anh nhỉ:
- xe minh thay nhớt 5w-30 là tốt nhất anh nhé
- khoảng gần 5 lít sao ak anh( đổ khoảng 4 lít rút que thăm kiểm tra anh nhé)

Thân anh.

• Like
Reactions: hungtn
Tập Lái
8/1/13
8
0
3
mình ở tây ninh lận xuống thì làm biếng.thank bạn nhiều.xài nhớt hãng nào thì yên tâm hơn anh nhỉ.

Tập Lái
25/7/16
10
4
3
35
mình ở tây ninh lận xuống thì làm biếng.thank bạn nhiều.xài nhớt hãng nào thì yên tâm hơn anh nhỉ.
THƯƠNG THÌ NÓI ĐẾN NHỚT NÓI ĐẾN CASTROL NHƯNG EM THẤY THÙY ĐIỀU KIỆN MÌNH THÔI ANH. TAHY NHỚT TỔNG HỢP CHẤT LƯỢNG TÍ ĐI CHO YÊN TÂM, NHƯNG COI NHÃN MÁC KỸ NHA ANH, MUA NGOÀI ĐẠI LÝ LỚN AK, NAY HÀNG ĐIỄU NHIỀU LẮM, KHÔNG TIẾC TIỀN NHƯNG TIẾC XE ĐÓ ANH HI.

THÂN ANH.

• Like
Reactions: hungtn
Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Em thấy có 1 số Bác chưa nắm rõ thông số nhớt khi thay cho V2 nên cứ 5w30 hay 10w30 mà thay tới, thật ra đó chỉ là chỉ số đông đặc và độ lỏng của nhớt. Nhớt tốt hay không cần quan tâm đến cấp độ nhớt, hiện nay theo em biết cấp nhớt SN là cao nhất, các Bác đừng thay cấp nhớt SL, ít ra cũng SM nhé.

5/9/11
671
166
43
Khoang máy bác có rửa hok, mà thấy sạch đẹp quá bác, xe e chuột nó vô tè lhai ngấy mà ko dám mang đi rửa?
Xe em chưa từng rửa khoan máy bác à. Đi xa về hay đi đường bụi bặm, về đến nhà là em kéo ống hơi thổi bụi ngay. Sau đó nhúng khăn lau các vết bẩn. Xong thổi hơi lần nữa. Chỉ vậy thôi bác

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Xe em chưa từng rửa khoan máy bác à. Đi xa về hay đi đường bụi bặm, về đến nhà là em kéo ống hơi thổi bụi ngay. Sau đó nhúng khăn lau các vết bẩn. Xong thổi hơi lần nữa. Chỉ vậy thôi bác
Đúng là kỹ tí, nhìn đẹp thật, thôi để mai em đi rửa thử xem sao vì có mấy anh rửa xong tèo luôn nên ngán quá, mấy anh tí vào làm tè le quá khó chịu quá.