Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/5/15
0
6
2
35
Chuyện là em và vợ sắp cưới dự tính mua nhà căn hộ để hai đứa có cuộc sống riêng, thoải mái. Nhưng thấy ở căn hộ cũng nhiều bất tiện quá. Vì mình có thằng bạn cũng ở căn hộ cùng vợ. Tưởng có thế giới riêng 2 người lãng mạn này nọ ai dè toàn thấy nó than ngắn thở dài vì tùm lum chuyện xung quanh việc ở căn hộ. Chẳng hạn như phải đi thang máy mỗi khi lên nhà mà thường thang hay bị kẹt, khi sửa chữa thì hay đụng chạm hàng xóm, nhiều căn hộ không được cách âm tốt làm ồn ào khi mình cần nghỉ ngơi. Nghe nó nói mà em lo lắng quá vì tính mình thì thích ở căn hộ cơ bà xã em cũng thế mà giờ nghe nó nói vậy cũng sợ nhưng không ở căn hộ thì biết ở đâu bây giờ. Các chú có ý kiến hay nào cho em biết với chứ giờ em cũng rối rắm lắm. Các bác biết thì tư vấn giúp em ah.

Hạng B2
20/9/14
302
4.978
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Căn hộ thì bác chọn khu nào mới chút, nhiều cây xanh chút, nhà thoáng 1 chút, hướng ban công thì có gió mát 1 chút, tiện ích xung quanh như trường, chợ, bệnh viện...gần 1 chút, bác thích ở thì mua ở thôi, tùy khu chứ bác nghe bạn bác nói thì giống đẽo cày giữa đường lắm

Tập Lái
30/7/13
6
136
33
bạn muốn mua ở quận mấy ?
muốn mua nhiu tiền ?

Tập Lái
5/5/15
0
6
2
35
bạn muốn mua ở quận mấy ?
muốn mua nhiu tiền ?
EM thì thích ở bên mấy quận gần trung tâm tiện cho việc đi lại
Mà em thích ở ngay sông có gió thoáng mát, view đẹp nữa.
Bác biết chỗ nào thì tư vấn cho em với. Em cảm ơn nhiều

Tập Lái
14/5/15
3
4
3
38
Căn hộ mới làm gì có chuyện cách âm không tốt. Bác nghe kêu ca chắc là từ những người ở chung cư cũ xây mưới mấy năm về trước.

• Like
Reactions: tap lai chung cu
Hạng B1
13/5/15
96
4
18
47
mua nhà riêng đi bạn, mua căn hộ phải tính toán thật kỹ rồi mới mua được

Hạng B2
27/12/12
101
3
18
Quận gần trung tâm có quận 2, quận 7, quận Bình Thạnh là gần quận 1. Căn hộ có view đẹp, gần sông giá tiền chắc chắn không hề rẻ, Sài Gòn có một con sông Sài Gòn đâu có mấy dự án căn hộ xây dựng gần bờ sông? Có bao nhiêu tiền để dành rồi?

EM thì thích ở bên mấy quận gần trung tâm tiện cho việc đi lại
Mà em thích ở ngay sông có gió thoáng mát, view đẹp nữa.
Bác biết chỗ nào thì tư vấn cho em với. Em cảm ơn nhiều

Hạng B1
20/4/12
83
22
8
39
Có bất tiện nếu bác mua chung cư cũ .Còn chung cư mới bây giờ là sự lựa chọn của các cặp vợ chồng hiện đại.Bác triển đi rồi vợ bác sẽ sung sướng lúc âý bác chả tít mắt.

Hạng B2
11/3/13
133
10
18
Vợ chồng mình đang nghía căn hộ này

Và tiêu chuẩn cho căn hộ hiện đại cần có
  • Khu biệt lập
  • Lobby
  • Hầm gửi xe thông minh
  • Nhà sinh hoạt cộng đồng
  • Hồ bơi ngoài trời và cây xanh tại các cụm căn hộ
  • Hệ thống sân tập thể thao ngoài trời (sân bóng đá mini, sân tennis, sân chơi bóng rổ)
  • Phòng tập gym
  • Sảnh lounge sang trọng
  • An ninh và hệ thống camera giám sát 24/7

Status
Không mở trả lời sau này.