Hỏi/Đáp Kỹ Thuật nisan laurel cần giúp đỡ!!!!!!!

Tập Lái
28/5/12
18
1
3
tìnnh hình là em mơi cươi em nisan laurel.xe cũng tạm.chỉ bi cái là bữa đi vũng tàu đang nhiên thì bị giât giật cái kiểu giật của bị chêt 1 máy.nhưng sau đó thì em đạp amaza nẹt pô mây cái thì lại đi tiêp được.1 quãng sau thì lại bị tiêp.và em làm thao tác như cũ(nẹt pô) cư thê mà trong lòng bât an chạy vê tphcm.có nghĩa là khi vòng tua lên >2 thì bi giật xe không chêt máy nha chỉ bị giật.mang ra gara thì kiểm tra thì bình thường.chả hiểu bị cái gì.bác nào có cao kiến bày cho em với.hoặc có cái gara nào chuyên về nissan cũ này chỉ em với.nghe đồn là bị cái cảm biến gió.hix cái này hình như không có bán.mà cũng nghe phong phanh là cái này thợ nói khó lắm.không lẽ e phải bán v2 này sao.huhuhu

Hạng D
19/10/09
4.896
15.668
113
Tel : 0949999684 .
Có thể xe bác hư phần điện thôi có gì mà phải phủ phàng đòi chia tay em nó vậy.Rảnh bác mang xe đi làm phần điện thử,có thể mang lại gaga Thanh Tùng,hẻm 144 Âu Cơ đi vô,bác này sửa điện xe tốt lắm đó bác và đàng hoàn không bán thuốc đâu.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.225
113
Gialai
Bị phần lửa roài bác củ ưi, em đã từng bị, đang đi ngon lành bỗng dưng...đạp ga tăng tốc thì xe nó chồm chồm cứ như là ngựa, buông chân ga ra thì hết nhưng cảm giác máy bị rát, đạp ở vòng tua thấp 1000 thì thi thoảng mới có, còn thốc ga >1500 thì bị....
Về nhà kiểm tra...dây phin bị phóng điện ngoài+ 1 bu gi bị chết, thay phát ngon ơ

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Cái này em cũng muốn biết nguyên nhân, ngồi hóng chuyện vậy.

Tập Lái
28/5/12
18
1
3
em.mag ra gara kiem.tra noi xang vs lua kiem.tra het rui.con.lai bo phan.cam.bien.gio la k ktra dc.ma ngj chac la.bi cai cam bien gio rui

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
khong_gioi_han nói:
có bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ!!!!!!!!!!!
Kinh nghiệm? Kính nghiệm đầu tiên là bác nói rõ loại động cơ, con Laurel này là máy I4 hay I6, chụp được cái hình máy quăng lên rồi sẽ có kinh nghiệm, không thì biết đâu mà lần!