Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
Dự kiến phiên bản Nissan Navara số tự động sẽ có mặt tại thị trường VN vào tháng 9 các Bác ợ. :p:D

- Nissan đang có kế hoạch nhập khẩu từ Thái Lan phiên bản số tự động của mẫu xe bán tải Navara, bổ sung thêm lựa chọn cho người tiêu dùng tại Việt Nam.

Kể từ khi được chính thức nhập khẩu về Việt Nam cuối tháng 12/2010, mẫu xe bán tải đến nay đã bán được khoảng 250 chiếc (trung bình 50 chiếc/tháng).

Hiện tại chưa có thông tin cụ thể phiên bản số tự động của Navara mà Nissan Việt Nam sẽ nhập là loại dẫn động 4x2 hay 4x4, chỉ biết rằng cả hai bản này đều được sản xuất tại Thái Lan, sử dụng hộp số tự động 5 cấp và cùng chung những thông số cơ bản, như động cơ diesel 4 xylanh dung tích 2.5L, có hệ thống phun nhiên liệu trực tiếp với đường dẫn chung và hệ thống làm mát khí nạp (intercooler)…
Nhiều khả năng Nissan Việt Nam sẽ nhập khẩu loại 4x4, vì phiên bản này có cabin đôi (2.5 LE 4WD ABS 5A/T) và có cùng sức mạnh động cơ với bản MT hiện tại ở Việt Nam (công suất tối đa 174 mã lực và momen xoắn cực đại 403 Nm). Bản 4x2 sử dụng cabin đơn và động cơ cũng không mạnh bằng (144 mã lực và 356 Nm).
Xe Navara 2.5 LE 5A/T tại Thái Lan được trang bị hệ thống mâm đúc 16" với cỡ lốp 255/70, hệ thống phanh đĩa phía trước và phanh tang trống phía sau (có trang bị hệ thống phân bổ phanh theo tải trọng). Trang bị an toàn vẫn bao gồm hệ thống phanh ABS có hỗ trợ EBD và túi khí hàng ghế trước...
Đại diện Nissan Việt Nam cho biết, dự kiến vào tháng 9 này, xe Navara 2.5 LE 5A/T sẽ về Việt Nam.
Hiện nay, phiên bản Navara 2.5 LE 4WD ABS 5 A/T tại Thái Lan có giá bán khoảng 28.000 USD (850.000 baht), tương đương 571 triệu đồng.

Theo: Dantri.com​

Hạng D
2/4/11
2.919
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
Em là Sales của Nissan nè.Tháng 09 này xe Navara về có 2 phiên bản
* Navara A.T(phiên bản số tự động):2 cầu
* Navara 1 cầu
Ai có nhu cầu alo mình nha,mình tư vấn thêm
-------------------------------------------------------------
A Vinh 0909 135 551

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
thangtnl nói:
Chiếc này mà thành SUV như Fortuner thì tuyệt vời

:D:D:D

Xe mình là xe bán tải mà bác. Ngoài mục đích đi lại thì em nó còn có thể vận chuyển thiết bị, hàng hóa với số lượng lớn. Nếu về dòng SUV thì Nissan có X-trail, Armada, Pathfinder...

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Quan Nissan nói:
thangtnl nói:

Xe mình là xe bán tải mà bác. Ngoài mục đích đi lại thì em nó còn có thể vận chuyển thiết bị, hàng hóa với số lượng lớn. Nếu về dòng SUV thì Nissan có X-trail, Armada, Pathfinder...

Bác thấy Ford có Everest, từ xe bán tải Ranger, chuyển thành.
Toy có Fortuner, từ xe Hilux thành Fortuner.

Nissan phải nên có chiến lược thích ứng với mỗi thị trường.

:D:D

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
thangtnl nói:
Quan Nissan nói:
thangtnl nói:

Em tán thành ý kiến với bác. Nhưng Nissan là hãng xe sinh sau đẻ muộn tại thị trường VN, tuy là một trong những thương hiệu lớn của thế giới, tuy nhiên ở VN mình thì ko nhiều người biết đến thương hiệu Nissan. Em làm sales trong hãng Nissan, nhiều khi gọi chào hàng khách hàng mà khách tưởng em bán xúc xích Vissan :mad::oops::(:(. Mỗi hãng xe cần có một sản phẩm chiến lược của mình với ưu điểm vượt trội so với đối thủ cùng phân khúc. Cá nhân em nghĩ Nissan cũng thừa biết điều này. Tuy nhiên là hãng xe mới đầu tư vào Việt Nam, em nghĩ 1 hoặc 2 năm nữa Nissan sẽ giới thiệu ra những sản phẩm mới để cạnh tranh với các hãng xe khác. Với chất lượng và thương hiệu của mình, em nghĩ Nissan sẽ nhanh chóng chiếm được tình cảm của người VN mình thôi. Được khách hàng nhớ đến đầu tiên sẽ hiệu quả hơn rất nhiều là xuất hiện đầu tiên trên thị trường. Em nói thế đúng không bác? Thân

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/6/11
21
0
0
48
Quan Nissan nói:
Dự kiến phiên bản Nissan Navara số tự động sẽ có mặt tại thị trường VN vào tháng 9 các Bác ợ. :p:D

- Nissan đang có kế hoạch nhập khẩu từ Thái Lan phiên bản số tự động của mẫu xe bán tải Navara, bổ sung thêm lựa chọn cho người tiêu dùng tại Việt Nam.

Kể từ khi được chính thức nhập khẩu về Việt Nam cuối tháng 12/2010, mẫu xe bán tải đến nay đã bán được khoảng 250 chiếc (trung bình 50 chiếc/tháng).

Hiện tại chưa có thông tin cụ thể phiên bản số tự động của Navara mà Nissan Việt Nam sẽ nhập là loại dẫn động 4x2 hay 4x4, chỉ biết rằng cả hai bản này đều được sản xuất tại Thái Lan, sử dụng hộp số tự động 5 cấp và cùng chung những thông số cơ bản, như động cơ diesel 4 xylanh dung tích 2.5L, có hệ thống phun nhiên liệu trực tiếp với đường dẫn chung và hệ thống làm mát khí nạp (intercooler)…
Nhiều khả năng Nissan Việt Nam sẽ nhập khẩu loại 4x4, vì phiên bản này có cabin đôi (2.5 LE 4WD ABS 5A/T) và có cùng sức mạnh động cơ với bản MT hiện tại ở Việt Nam (công suất tối đa 174 mã lực và momen xoắn cực đại 403 Nm). Bản 4x2 sử dụng cabin đơn và động cơ cũng không mạnh bằng (144 mã lực và 356 Nm).
Xe Navara 2.5 LE 5A/T tại Thái Lan được trang bị hệ thống mâm đúc 16" với cỡ lốp 255/70, hệ thống phanh đĩa phía trước và phanh tang trống phía sau (có trang bị hệ thống phân bổ phanh theo tải trọng). Trang bị an toàn vẫn bao gồm hệ thống phanh ABS có hỗ trợ EBD và túi khí hàng ghế trước...
Đại diện Nissan Việt Nam cho biết, dự kiến vào tháng 9 này, xe Navara 2.5 LE 5A/T sẽ về Việt Nam.
Hiện nay, phiên bản Navara 2.5 LE 4WD ABS 5 A/T tại Thái Lan có giá bán khoảng 28.000 USD (850.000 baht), tương đương 571 triệu đồng.

Theo: Dantri.com​
Em này về VN bao nhiêu hả bác?giá sau khi có đăng ký ở HCM là bao nhiêu ? Phụ tùng có sẵn và có cao hơn so với các hãng khác không ạ?

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
Giá cả Nissan chưa công bố bác ạ. Vì từ giờ đến tháng 9 còn mấy tháng nữa, nên nếu công bố giá bây giờ thì tới lúc xe về giá cả lại thay đổi nữa. Bao giờ có thông tin chính thức về em nó, em sẽ thông báo cho anh em mình biết. Khi ấy em mời cả nhà nếu tiện đường ghé qua Showroom em để ngắm giò ngắm cẳng em í. Còn về phụ tùng thì bác yên tâm nhé, Nissan đã có đại lý chính thức tại việt nam rồi, giờ phụ tùng ko còn là vấn đề đau đầu của những người yêu thích dòng xe Nissan nữa bác nhé.

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Quan Nissan nói:
thangtnl nói:
Quan Nissan nói:
thangtnl nói:

Em tán thành ý kiến với bác. Nhưng Nissan là hãng xe sinh sau đẻ muộn tại thị trường VN, tuy là một trong những thương hiệu lớn của thế giới, tuy nhiên ở VN mình thì ko nhiều người biết đến thương hiệu Nissan. Em làm sales trong hãng Nissan, nhiều khi gọi chào hàng khách hàng mà khách tưởng em bán xúc xích Vissan :mad::oops::(:(. Mỗi hãng xe cần có một sản phẩm chiến lược của mình với ưu điểm vượt trội so với đối thủ cùng phân khúc. Cá nhân em nghĩ Nissan cũng thừa biết điều này. Tuy nhiên là hãng xe mới đầu tư vào Việt Nam, em nghĩ 1 hoặc 2 năm nữa Nissan sẽ giới thiệu ra những sản phẩm mới để cạnh tranh với các hãng xe khác. Với chất lượng và thương hiệu của mình, em nghĩ Nissan sẽ nhanh chóng chiếm được tình cảm của người VN mình thôi. <span style=""color: #000080;"">Được khách hàng nhớ đến đầu tiên sẽ hiệu quả hơn rất nhiều là xuất hiện đầu tiên trên thị trường</span>. Em nói thế đúng không bác? Thân

Vậy thì bác phải làm một bản đề xuất (dự thảo) gởi lên cấp trên để góp ý thêm. Biết đâu khi đề xuất của bác ok, khách hàng sẽ biết đến Nissan nhiều hơn.

Tập Lái
17/11/10
36
0
0
Quan Nissan nói:
Giá cả Nissan chưa công bố bác ạ. Vì từ giờ đến tháng 9 còn mấy tháng nữa, nên nếu công bố giá bây giờ thì tới lúc xe về giá cả lại thay đổi nữa. Bao giờ có thông tin chính thức về em nó, em sẽ thông báo cho anh em mình biết. Khi ấy em mời cả nhà nếu tiện đường ghé qua Showroom em để ngắm giò ngắm cẳng em í. Còn về phụ tùng thì bác yên tâm nhé, Nissan đã có đại lý chính thức tại việt nam rồi, giờ phụ tùng ko còn là vấn đề đau đầu của những người yêu thích dòng xe Nissan nữa bác nhé.
bác PM cho e giá xe AT nhé,hiện ko có ở VN nên ko phone cho bác đc,gia đình e đang có nhu cầu xe bán tải...thank