Thảo Luận Nissan Tiida

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site
Có bác nào chạy con này cho em xin ý kiến đánh giá với ? Xe này đẹp nhưng giá khá chát, không biết chạy thế nào.

Hạng B2
23/2/08
161
0
0
RE: Nissan Tiida

Bác vui lòng cho xem tí hình mẫu thì anh em mới biết được mà giúp bác chứ

Hạng B1
28/1/08
64
0
6
41
Ha Noi

TIIDA là dòng xe tương đối chất lượng đấy bác ơi! Con này là gì mà chát chứ bác tham khảo giá ở đâu vậy?
Mã:

NISAN VĂN TÂN

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

GIá của nó nè các bác:
http://demo10.webinvietnam.com/For_Ad/N/Nissan/Nissan-tida/index.html

Tập Lái
30/1/08
25
0
0

Em này 39.5 k http://xe360.vn/sieu-thi-oto/showcar/Nissan-Tiida-1.8/937/

Em này 39 k http://xe360.vn/sieu-thi-oto/showcar/Nissan-Tiida/870/

Hạng B1
9/2/06
69
1
0
hanoi

xe này là xe tốt. Đi êm và vọt hơn hẳn xe liên doanh đồng hạng. Tôi có người nhà mới mua 1 chiếc 1.6 năm cửa hôm trước Tết, tôi cũng đi theo để tư vấn giúp. Giá cũng được giảm tí ti so với giá báo. Mua được cái xe mà mình thấy khổ quá, thấp tha thấp thỏm, đặt tiền đại lý này xong thấy bảo cuối tuần lấy được cuối cùng 3 tuần sau báo xe không có, vội vàng lại lấy tiền cọc lại, chạy sang đại lý khác thì bảo chỉ còn màu xanh thôi có lấy không thì biến, giá thì chỉ bớt UDS 500 xuống USD 35400. Cử 1 ông nhân viên bán hàng ra nói chuyện như ông kễnh, không biết có biết lái xe chưa mà ngồi nói như hiểu biết về xe tương đưong nhà sản xuất! Hỏi mình đi xe gì, mình nói đi Mazda 3, bĩu môi nói ngay anh đi xe đấy đổi sang xe này là phải rồi! Tức quá chỉ muốn đá cho 1 phát.
Tôi thấy mua được cái xe mà ái ngại quá, thấp thỏm, hồi hộp, lo sợ như đi ăn trộm. Đến lúc bên đại lý báo có xe , gọi bên ngân hàng thì bên ngân hàng báo không giải ngân được vì ngân hàng hết tiền, thế là đành bấm bụng về có bao tiền mặt trong nhà gom ra trả hết để lấy xe. Chẹp, cũng an ủi là tết vừa rồi Hà nội lạnh, bõ công lăn lóc để lấy bằng được xe, nhưng mua xong, tôi thấy người ta cụt hết cả hứng, cụt cả cái phấn khởi của người mua được xe mới. Chẳng hiểu mấy ông bán xe các ông ấy có quan tâm không hay các ông ấy chỉ quan tâm đến chuyện vặn cho được nhiều tiền.

Tập Lái
8/7/05
33
0
6

Xe này hay đấy các bác ạ. Hôm trước tôi qua 88 Lò Đúc thấy có 2 em, một em màu nòng súng, một em màu đen. Trông đẹp thật, chắc chắn, và có nhiều hàm lượng công nghệ như phanh EPS, BD, EBD... nhiều thứ lắm (đấy là nghe đồng chí bán hàng giới thiệu theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất). Giá chào là khoảng 47.500 US$. Hỏi các option thì có ghế da, cửa nóc, CD khá hoành tráng trong khi Nissan ở Hoà Mã cũng có em giống thế nhưng ghế nỉ, không cửa nóc mà giá lại cao hơn, 49.500 US$. Tôi tò mò quan sát thấy chúng không khác gì nhau ngoại trừ hai yếu tố trên mà giá lại cao hơn. Hay thật. Nếu bác nào máu em này thì nên đánh võng các nơi để so sánh, nếu quan sát của tôi đúng thì tại sao mình lại phải trả tiền nhiều hơn cho món hàng thấp giá hơn nhỉ.

Hạng B1
30/9/05
56
0
6

Trích đoạn: Ittienthichoto

Nissan ở Hoà Mã cũng có em giống thế nhưng ghế nỉ, không cửa nóc mà giá lại cao hơn, 49.500 US$.
Em mới lấy 39.500$ cho xe 1.8 mà sao tăng khủng thế?

Tập Lái
1/4/07
14
0
0
ghế lái

Đấy là giá của Xtrail chứ đâu phải của Tiida bác ơi

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/7/05
33
0
6

Chit..chit tôi rồi, xin lỗi cả nhà, hôm đó choáng quá hỏi linh tinh mấy em nên không nhớ em nào vào em nào. Đúng đấy là giá Xtrail còn Tiida thì 39.500 ở Hoà Mã ghế nỉ không cửa nóc còn ở Lò Đúc thì 38.000 nhưng lại có ghế da và cửa nóc. Các bác tha lỗi cho tôi nhé.