Tập Lái
27/9/08
14
0
0
tôi đang đinh mua thanh lý một chiếc xe này nhưng có nhiều người nói xe đời cũ ko tốt ăn xăng nhiều .
nhưng giá của nó thì chẳng mua đc chiếc xe nào để mà chậy ngon lành cả
mong các cao thủ cho e mấy lời khuyên với

Hạng B2
3/4/08
225
1
18
Mù cang chải
RE: NISSAN VIP mời các chuyên gia tư vấn zùm em với

Bài của bác như thế thì có Chủ tịch Tập đoàn Nissan cũng không thể tư vấn nổi cho bác chứ đừng nói đến AE OS !!!
:mad:

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Hình như bác ấy muốn đề cập đến con Nissan Cerdic VIP 3.0, em này tương đương với chiếc Crown SuperSaloon của Toyota,
nhưng mấy ẻm uống xăng cũng ác đới ![8D]

Tập Lái
27/9/08
14
0
0

bác nói đúng nó là xe đó 3.0 V6
xe đời 93 xe liên doanh nhưng do bác tài già đi nên cũng ko bị phá như tài trẻ :D giá của nó cũng chỉ dưới 50t thôi các bác ạ .
ko biết giá đó có mua đc ko ạ , e không rõ giá cả xe ôtô nên ko bt thế nào các bác chỉ bảo em với

Tập Lái
27/3/08
20
0
0

nếu xe thực sự được giữ gìn thì theo em bác nên múc em nó đi.với chất xe và tầm tiền đấy thì còn phải suy nghĩ làm gì,nếu bác ko thích có thể giới thiệu cho em

Tập Lái
27/9/08
14
0
0

Thích thì e cũng thích nhưng do chưa quen với dòng 4 bánh nên em chẳng biết cái mô tê gì cả chỉ biết nó được sản xuất và sử dụng cũng lâu rồi chắc công nghệ cũng chưa có gì tiên tiến vì vậy chắc là nó ăn xăng và fụ tùng cũng khó kiếm , nên mới tham khảo thêm các bác có kinh nghiệm trên 4room

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

50T mà có em này là ngon rồi, xe thuộc loại xe tốt, nhưng không biết tình trạng hiện tại có tốt hay không thôi, nếu xe còn tốt thì múc đi bác

Xe cao cấp của nissan tuy là cũ nhưng công nghệ không thua kém gì xe mới đâu bác ạ

theo như bác nói thì xe của bác dùng máy VG30E, hộp số 4 số tự động (dể lái), 4 thắng đĩa, ABS, LSD
Công nghệ bên trong thì có máy lạnh (có climax control nữa nghen - giống như máy lạnh ở nhà ý, chỉnh nhiệt độ cố định, khi nào nóng qua hoặc lạnh quá thì máy lạnh tự on/off), nội thất ốp gỗ, cruise control, ghế tự động, kếing tự động v.v..(nhưng hình như ko có cd mà chỉ có cassete) xe này chỉ cần đánh bóng lại là nhìn chả thua gì Lexus hay Mercedes mới

nhưng mà bác về nghiên cứu xem xe có được bảo dưỡng định kì không, và có tiền sữ bệnh tật gì không (bác để ý chổ đậu xe có bị nhiểu nhớt không, cúi xuống gầm xe có thấy nhớt đọng không) có móp méo gì nặng không, nếu xe dùng hệ thống phun xăng thì tốt, còn xài bộ chế hòa khí thì đừng nên mua (CHK ăn xăng chết bỏ) (Chế hòa khí là cái cục to to tròn tròn ở giữa máy như thế này này)

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

100tr cũng mua tốt bác ợ... 50t thì bác mua hộ em một cái được không ạ...

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Rac3r

còn xài bộ chế hòa khí thì đừng nên mua (CHK ăn xăng chết bỏ) (Chế hòa khí là cái cục to to tròn tròn ở giữa máy như thế này này)

Về điều này, cũng còn tùy xe bác ui, xe 3.0 thì chắc là uống nhiều lắm ví máy V6 , còn xe em Nissan 2.0 Bộ CHK cũng như trên:)
-> đường trường : 9.5 lit/100km ; còn trong phố khỏang dưới 11 lít, em thấy cũng chả ăn xăng hơn xe 2.0 đời mới là mấy [8D][8D]