Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ
:)em có tìm nhưng hổng thấy có bài nào về Niva nên mấy bác giúp em chút.
Em đang cần 1 em cao giò mà re rẻ thôi để đi nông trại,đường xá kinh khủng lắm xe máy em đi về hổng mún đi nửa luôn mặc dù đoạn đường có 15 km.Thêm cái là cần để chuyên chở phấn bón,thuốc sâu....bừa zờ em có để ý thấy Niva là được<nhìu người khen là khả năng đi đường xấu>em có thắc mác xíu mấy mấy bác giúp em:(
_Niva có nhìu loại không,loại nào là thông dụng nhất?
_Giá cả như thế nào
_Máy móc ....túm lại mua 1 chiếc thì cần lưu ý điểm nào?
Em có đi thử Mekong,chịu ko nổi mấy bác ợ,mặc dù cũng hợp túi tiền.
Hiện tại em chưa cần mua ngay nên hỏi mấy trước về em này.Em cảm ơn;)

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: NIVA mọi người vào giúp em

Chào bác, Niva chả cổ gì đâu mà bác post ở đây:D
Nếu máu thì cũng có xe, bác chịu khó lùng trên Vũng tàu hay Đà Lạt thì cả đống.
Bác cũng nên tham khảo bài này có thể giúp bác nhiều.
Chúc mau có xe.
http://www.otofun.com/showthread.php?t=19900

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Bác Pruvu nên mua chiếc Hilux - Toyota hôm trước em với bác saohom xe, xe dàn đồng còn ngon, máy móc ok (còn có cả trục kéo ở cản trước) nói chung zin lắm, xe đời 95-97, Sơn bị tróc nhiều chỗ nên chắc phải sơn lại toàn bộ xe. Loại xe 4 chỗ bán tải nhìn dáng rất ok, giá hình như là 145 triệu hay 135 triệu gì đó, em quên mất tiêu rồi.

Nếu em có trang trại chắc chắn em sẽ mua chiếc này đó bác, vì em thấy ngon hơn Rager cuả Ford.

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

hi:)
@Saohom :em quên ko để ý bác thông cãm:(<Mod chuyển dùm em>>em thì ở Đà lạt Niva thì khá nhiều mà em thì hổng rành loại này chĩ nghe nói thui,em có coi mấy chiếc mà giá cả thì trên trời dưới đất ko àh,hic,bởi vậy em muốn biết là khoảng cở bao nhiu ?thanks bác để tham khảo link của bác
@Xe_vohai: TOY Hilux em có biết và có nghe giới thiệu 1 chiếc hổng biết đời nào mà nghe giá là rụt cổ 200t.Bác cho em số fone nha có zì nhờ bác chỉ cho em với;)thanks
@Trancuong :chiếc trắng hình như là Vitara còn chiếc vàng là Feroza thì phải.thanks bác.
Về kinh tế thì cũng có gắng mua được cở giá chiếc Hilux có điều là các bác mà thấy con đường thì thương chiếc xe lắm lắm[&:]nên em nghĩ sắm chiếc cũ máy móc ổn định chút<có zì đi học thêm khóa thợ máy nửa>có cày bừa zì cũng đở xót.
Cảm ơn mấy bác đã giúp em còn tình hình hiện tại em đang vận chuyển các thứ bằng máy cày,trời mưa quá quấn xích bánh lun

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

nếu được bác kiếm con Toyota Landcruiser cụt máy dầu đời 86-89 giá chừng 135-150t, hay con Hilux như bác Xe vợ hại nói thì tốt. Con Hilux có tời, xe còn liền từ đầu tới chân, máy xăng, đời cao. Con này đã hóa giá xong. Có vài tấm hình giống mấy con em nói trên chuyển bác tham khảo.

Con thực màu trắng có tời.

Land cụt

Tập Lái
21/2/08
4
0
0

em đang cưới cô này. các bác xem cho nhận xét

em này sport 2 cửa, em gác máy Toyota 3A, thắng disk, đi picnic hết chê

Hạng B1
6/12/05
88
0
6

Xe của bác trông khác xe này quá

Tập Lái
21/2/08
4
0
0

xe của em là VN lên (giống Zace k?hehe), còn xe này chắc là của chính quốc thì phải các bác nhề.
e đang phân vân về quốc tịch của nó, người thì nó Niva của Liên Xô, nhưng em nghỉ nó cha mẹ nó ở Tiệp Khắc (hiện nay là Cộng hòa Slovakia thì phải). Có bác nào biết rõ về cha mẹ nó vì cưới vợ mà k biết cha mẹ vợ quê ở đâu thì hỗn quá :D.
E còn nhớ chuyện trước kia, tại chiến trường Campuchia, xe này thường giao phục vụ một số VIP. Nhưng vì em nó chỉ có 2 cửa, đang chạy mà bị Pol Pot phục kích thì nó nước chết, nên giao xe mà có vị k dám đi.[8D]

Hạng B1
25/4/08
91
0
6
chamsocgiadinh.com

Trích đoạn: niva_85

xe của em là VN lên (giống Zace k?hehe), còn xe này chắc là của chính quốc thì phải các bác nhề.
e đang phân vân về quốc tịch của nó, người thì nó Niva của Liên Xô, nhưng em nghỉ nó cha mẹ nó ở Tiệp Khắc (hiện nay là Cộng hòa Slovakia thì phải). Có bác nào biết rõ về cha mẹ nó vì cưới vợ mà k biết cha mẹ vợ quê ở đâu thì hỗn quá :D.
E còn nhớ chuyện trước kia, tại chiến trường Campuchia, xe này thường giao phục vụ một số VIP. Nhưng vì em nó chỉ có 2 cửa, đang chạy mà bị Pol Pot phục kích thì nó nước chết, nên giao xe mà có vị k dám đi.[8D]
Niva là 1 mác xe của hãng Lada Liên Xô bác ah .
Máy móc của em nàyình như giống với máy xe Lada 4 chỗ như mẫu 2107-2105 .
Bác mua đi làm hộ XHCN cho vui