Hạng C
29/2/08
750
8
18
em đã ôm con citivan 7 năm. cũng là tay vọc sĩ có cỡ .nên các bệnh vặt vã em tự chữa cũng kha khá . bác nào có thắc mắt gì thì cứ hô hoán lên .biết chừng nào em giúp chừng đó cho vui.:D:D:D:D

Tập Lái
7/6/07
17
2
0
RE: nơi chuyên trị nhức đầu sổ mũi cho em daihatsu citivan

Mình lần đầu tiên mua xe mà mua đúng loại này, hơn nữa cơ hội thử các xe khác không có nên xe mình chạy ngon hay dở cũng chưa khảng định được! Mình rất sợ nằm đường, có kinh nghiệm gì Hoai anh chi giúp!

• Like
Reactions: dandi
Hạng C
29/2/08
750
8
18

em này thì lành tính .máy móc thấy cũng ổn định khi chạy 6 đến 7 năm . nó chỉ yếu dàn gầm .chạy đong đưa ,xóc như võng trường sơn . bác mà mua con này thì phải xem lại . nội thất thì khỏi bàn .tệ .cẩn thận mấy cánh cửa lùa . máy nó nằm nghiên nên nó không có chổ giử nhớt để nuôi máy .nên buổi sáng mấy bác cố gắn khởi động xe lâu lâu trước khi xuất hành .nếu không muốn mau hỏng bạc.

Tập Lái
7/6/07
17
2
0

Cảm ơn rất nhiều! nếu hoai anh không nhắc chắc xe mình banh mắt, đã hơn chục lần khi qua ngõ ra đường lớn chêm ga là em nó khực khực..Liệu có phải đi kiểm tra lậiáy k ban? Có một và vấn đề nữa tư vấn cho mình nhé : xe mình chạy 47000 đã pgải thay vỏ chưa? khi chạy <70km/h nếu đạp thắng xe hình như hơi xoay sang phải(lấy tâm là ghế lái) lên đến 80km/h tay lái hơi bị chao; Xe mình đời 2004 có 1 dàn lạnh, tầm buổi trưa bật lên hết cỡ cũng chỉ mát phần đầu xe thôi có cần phải lắp thêm dàn nữa k? hay là mình phải đi kiểm tra lại dàn lạnh? Xe rất ồn bạn a!có cách nào khắc phục được K? mình chưa chạy con này mới bao giờ nên không có cơ sở so sánh...giúp mình nhé!
Thanks!

• Like
Reactions: dandi
Hạng C
29/2/08
750
8
18

bác nói khự khự như kẻ hụt hơi vậy phải không? mở bugi ra xem nếu đỏ hồng thì thiếu xăng .phải thay lọc xăng.ko hết phải súc rữa chế hòa khí .nếu bugi đen xem lại dư xăng ko? nên chỉnh vít gió ngược chiều kim đồng hồ 1 tí . nên vệ sinh denco chỉnh lại denco .vỏ xe thường nhìn bằng mắt thường thấy mòn quá thì thay thôi.nhớ đừng để vỏ xe trọc như đầu ông thầy tu là được .xe nầy chạy rất không bám đường .nên thay khi đã thấy mòn .vỏ mới chạy 47000 chưa xi nhê .nếu 47000 mà mòn lán thì xem lại xe . đạp thắng bị rê về một bên thì phải kiểm tra hệ thống thắng gấp . xe nầy chạy trên 80km thì chao là đúng rồi.khỏi bàn . muốn lạnh thì phải độ thêm dàng thôi bạn kiếm nhiệt kế đo ngay ở lỗ gió khi bật lạnh khoản 15 đến 18 độ c là dàng còn ok . bạn phải nói rỏ tiếng ồn đó là tiếng ồn gì? độnng cơ? lốp? dàng đồng?.....

Tập Lái
7/6/07
17
2
0

Bác tài thật, mai em đi công trường rồi mấy bữa nữa về chắc em phải banh nó ra xem sao? khi cần bác lại tư vấn cho em nhé...quên, em nói nó ồn là đóng kín cửa rồi mà cứ nghe ào ào, cửa đi vào đường sóc cứ kêu cạch cạch...đúng là xe này không phải để sướng
Thanks!

Hạng C
29/2/08
750
8
18

ồn thế thì đơn giản. bác thay lốp yoko vào cho nó mềm ,giảm xóc rất nhiều và cũng giảm ồn . kêu lọc cọc thì bảo mấy anh thợ chui xuống gầm tháo lốp trước thay mấy cái cao su là hết ngay ấy mà

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Chào bác hoaianh !

Tôi đang sở hữu em vợ 2 - 4 chổ. Tình hình nhà em nhân sự thì nhiều, mà tiền lại ích. Cũng rất quan tâm đến các em 7 chổ.
Với số tiền dưới 200triệu, nhìn qua nhìn lại chỉ có thể cưới được các em như: Suzuki Windown Van, Daihatsu City Van, Asia Town.
Các loại 7 chổ khác miễn bàn vì vượt quá khả năng.

Vì thế: Trong các loại xe 7 chổ kể trên chiếc Daihatsu City Van có dáng vẽ bề ngoài bắt mắt hơn và hộp với túi tiền nhất.

Nhưng nghe bác kể em này có vẻ không tiện nghi lắm tôi đâm ra thất vọng. Vậy nhân dịp bác đã sử dụng em nó rồi, bác có thể cho em 1 lời khuyên có nên nghĩ tới em này nữa không?
Mong bác hồi âm

Hạng C
29/2/08
750
8
18

nếu so sánh với mấy chiếc kia thì citivan nhất rồi . mẫu mã em nó không hiện đại nhưng cũng không quê mùa lắm .nếu biết độ đồ chơi thì em nó nhìn cũng không đến nỗi nào . với giá tiền dưới 200 triệu bác thử tìm toyota previa đời 91 như em vừa mua khoản 13 ngàn . vừa sang trọng .đầy đủ tính năng như những xe đời 2008 hạng trung . đi còn sướng hơn innova nữa chứ .