Tập Lái
4/12/12
10
0
1
Chẳng là hôm nay Lễ Giáng sinh nên em đi nhà thờ Tắc Sậy thăm Cha Diệp, nhà em ở Rạch Giá, khi đi thì em đi đường qua phà Tắc Cậu (Ql 63), qua Cà mau rồi đến Bạc Liêu, đường dạo này vắng xe vì đang sửa và hơi sóc, vì thế khi đi về em bèn đi theo lối Quản lộ - Phụng Hiệp, sau đó rẽ vào Ql 61B,  qua thị trấn Long Mỹ, đến Vị Thanh rồi theo Ql 61 về Rạch giá. Em đi oto 4 chỗ. Xe em chỉ là xe phổ thông đơn thuần: không camera, không GPS, không map

Chuyến đi sẽ vô cùng tốt đẹp nếu không xảy ra chuyện oan ức mà em kể ra dưới đây.
Khi em từ đường Quản lộ - Phụng Hiệp bắt đầu đi vào Ql 61B , em thấy 1 biển giới hạn tốc độ ở 50km/h vì thế em tuân thủ chỉ chạy 50km/h, chạy được vài Km nữa thì em lại thấy thêm 1 biển giới hạn tốc độ 50km/h, em vẫn tiếp tục tuân thủ theo biển báo, em chạy vài Km nữa thì thấy 1 biển báo báo hiệu bắt đầu vào khu dân cư, thế là em giảm tốc độ xuống 1 tí, chạy qua cái biển báo đó vài chục mét thì em thấy 1 Anh xxx từ bên kia đường nhảy ra, 1 tay cầm gậy, 1 tay cầm máy qoay video, chỉ xe em tấp vào lề. 

Sau khi quan sát các điều kiện Cần và đủ của Anh xxx thì em cũng xuống xe và Anh xxx yêu cầu em cho Anh kiểm tra giấy tờ, em yêu cầu Anh xxx thông báo lỗi thì được Anh í thông báo là em đã chạy quá tốc độ 66/50. Em yêu cầu cho em hình ảnh vi phạm thì anh xxx cũng cho em coi, vì chưa bao giờ xem qua hình ảnh qua câmera nên em cũng không biết cái hình đó có hợp lệ hay không. Em cũng giải thich với anh xxx là em không có chạy quá tốc độ. Em cũng nói vơi anh là từ đầu đường tơi đây em chỉ chạy có 50km/h. Anh ấy bèn hỏi em bằng chưng đâu? Thế là em đành câm nín. 

Sau một hồi trao đổi qua lại thì em cũng trình giấy cho anh xxx kiểm tra. Anh xxx yêu cầu em kí vào biên bản giữ bằng lái của em, em lại giải thích với Anh xxx là em không phạm luật và không chịu ký, Anh í bèn kêu 1 thăng ku nào đó đến và nói rằng "Anh này nhìn thấy Anh đã xem hình ảnh vi phạm" rồi kêu thằng ku đó ký vào phần người làm chứng. 

Cuối cùng em nói với anh xxx là em sẽ ký vào bb vầ ghi ý kiến của mình vào đó thì 1 anh xxx khác hỏi rằng "anh muốn ghi gì, bb không phải muốn ghi gì thì ghi đâu" và sau một hồi trao đổi kịch liệt, em đã viết vào phần ý kiến của người vi phạm là: tôi không đồng ý với kết quả của máy đo tốc độ này, tôi yêu cầu được giám định lại máy đo tốc độ này.

Đường Ql 61B rất nhỏ, bề ngang chưa tới 5m, lúc em đi qua khoảng 3h30, vì trong khu vực Nội ô nên khá nhiều xe 2 banh, vì thế để chạy được 60km/h đã khó nói gì 66km/h
Bản thân em trước giờ rất tuân thủ luật giao thông,từ 2b cho tới 4b,  đặc biệt là về tốc độ, bởi vì em sợ "tốn tiền", tốn tiền một cách vô ích. Đường cho 80 em chạy 80, đường cho 50 em chạy 50, tất nhiên chạy trong tốc độ mà em có thể kiểm soát được. ai xin qua em đều cho qua, em không bao giờ vượt phải.

Đọc đến đây có lẽ có Bác sẽ nghĩ có lẽ công tơ mét xe em xai? Em xin thưa rằng không, bởi vì khi em đi Ql 1 từ Cà mau qua Bạc Liêu có gặp 2 trạm bắn tốc độ mà em chạy 50km/h cũng đâu có sao.

Xxx hẹn em 30/12 lên giải quyết, các Bác tư vấn em nên làm thế nào? Chấp nhận đóng phạt với nỗi uất ức trong lòng hay gửi đơn khiếu nại khi không có bằng chứng. Lấy gì làm bằng chứng đây? Hay lấy nhân cách của mình ra làm chứng, mà mấy anh xxx làm sao biết nhân cách em ntn?
Em theo dõi thấy các Bác chiến với mấy Anh xxx saigon em hâm mộ quá, vì các Bác có đủ phương tiện, công nghệ, em thì xài dt Tungcua 2 sim thì lấy j mà ghi âm ghi hình đây.

Mong các Bác cho em một lời khuyên ạ

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Ơ thế bác xem camera rồi mà cũng không thấy tốc độ ghi trên camera a2h.. Cụ thể là lúc bác xem hình xe bác trên đó ghi bao nhiêu km/h. Hình hkôgn dúng xe + biển số + nhòe + camera hết hạn đăng kiểm là không có hiệu lực

Vụ này sao rồi hở bác giai? Em thấy nhiều người gắn cục camera hành trình cố định trên xe luôn đấy bác. Có khi nào họ không thấy bác gắn camera nên thoải mái hù dọa và phạt bác để đủ số biên bản trong tháng không ta?

Hạng C
24/6/07
876
6.005
93
40
hong_linh nói:
Mấy ảnh có bùa đc camera tốc độ ko các bác?
Mình ko biết các xxx có đủ trình để bùa hay ko, nhưng nếu mình chỉ cần có ảnh trong tay thì mình có thể bùa bất kỳ tốc độ nào nhé.

Đấy là lý do luôn luôn yêu cầu hình ảnh trên Camera, ko phải bản in, ko phải bản đưa sau... mà phải là Camera - Ngay & Luôn.

Tập Lái
21/12/12
49
114
33
"....vì chưa bao giờ xem qua hình ảnh qua câmera nên em cũng không biết cái hình đó có hợp lệ hay không. Em cũng giải thich với anh xxx là em không có chạy quá tốc độ. Em cũng nói vơi anh là từ đầu đường tơi đây em chỉ chạy có 50km/h. Anh ấy bèn hỏi em bằng chưng đâu? Thế là em đành câm nín."

Mấy cái vụ này bác phải coi kỹ hình chụp tốc độ, chỉ là 1 mẹo nhỏ để kiếm BB cho đủ "Doanh số" thôi, thế này nhé: xxx bắn tốc độ bác lúc bác chạy trước biển báo tốc độ 50km/h khoảng 300-400m gì đó, rồi cầm cây súng chạy lại chốt cho bác xem. Cái vụ này tôi có bạn bị rồi.

Last edited by a moderator: