Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nước mưa thấm vào trong

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
cruze-26-jpg.642048

Xe Cruze của em bị nước mưa thấm vào trong khi đậu dưới mưa. Thấm nước hết cái trần, nhỏ xuống luôn. Nước thấm từ bên ghế phụ.
Nhờ các bác tư vấn giúp là bị gì? chi phí khắc phục khoảng bao nhiêu?

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Có thể là hở joan kính. Xe anh có cửa sổ trời ko? Anh xem vị trí trần xe bị ướt ở đâu rồi kiểm tra kỹ ở rìa mép. Nếu bị gần trụ B thì có thể do cửa sổ trời. Nếu bị nhỏ ở mép trần gần trụ A thì có thể do hở mép kính lái góc trụ A . Cách dò và kiểm tra nhanh: bôi nước xà bông bên ngoài quanh mép kính và cửa sổ trời rồi lấy vòi xịt hơi xịt từ bên trong xe xịt ra tại các vị trí đó. Nếu nhìn bên ngoài mà thấy tung bọt xà bông hoặc xì hơi mép kính hoặc mép kính phập phồng thì là chính nó. Dùng nhờ cái vòi xịt hơi mấy chỗ rửa xe đó.
Cách đây mấy tháng xe em bị nứt kính lái phải thay kính lái, xong cũng bị hở kính đi mưa nước nhỏ vào tong tong.. dò kiểu đó thấy bị hở nên phải tháo kính ra dán lại từ đầu. :)

Hạng B2
18/10/10
122
87
28
1 chỗ khả nghi nữa là lỗ ăng ten. Bác tháo ra kiểm tra xem dưới đế ăng ten có gioăng hoặc keo không. Nếu hông kín nước cũng có thể vào. Bệnh này 1 bác đi Colorado bị rồi nước vào ướt cả bên trần bên phụ

• Like
Reactions: beodom
Tập Lái
1/11/11
46
27
8
Chào bác, xe mình không phải là cruze mà là orlando. Xe mình 2015 cũng bị dột bên tài đem lên hãng thì báo bị hở ron của sổ trời. Bác lên hãng xem sao. Chất lượng lắp ráp chevy việt nam chán quá! Chào bác.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Chào bác, xe mình không phải là cruze mà là orlando. Xe mình 2015 cũng bị dột bên tài đem lên hãng thì báo bị hở ron của sổ trời. Bác lên hãng xem sao. Chất lượng lắp ráp chevy việt nam chán quá! Chào bác.
Ko phải riêng chevy đâu bác.. chán chẳng mún nói nữa..

Tập Lái
21/2/17
41
44
18
34
Nghi vấn bị nghẹt lỗ thoát nước sunroof ( nếu có )
nếu có có thể dùng dây điện lõi cứng thông cho nó trôi ba cái đất, sình dính trong ống. Xong lại ngon lành.

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Trời tưởng chuyện gì trước đây cũng có 1 chiếc cruze bị ngay cột A rồi. Xài hàng Gm vui lắm lâu lâu nó cho mình bất ngờ này đến bất ngờ kia .

• Like
Reactions: CryDKNY and lamy
Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Khả năng do ron kính lão hoá hoặc cát sạn kẹt chỗ ron cao su. Nếu xe có sunroof thì các bác để ý vệ sinh là dùng lâu bền hơn.