Bị bấm 1 lỗ
1/1/08
144
0
0
Quê em miền Trung Du
Xe Fiat siena ED đứa bạn em bị đâm vào mông đã sửa chữa. Nhưng nước mưa, nước rửa xe vào cốp sau và đọng lại ở chỗ để Lốp sơ cua. Đã chữa vài lần nhưng không hiệu quả (thay gioăng, gò lại khung,....), có người nói nước nào từ kẽ kính hậu sau có phải vậy không ? Em thì mù tịt kỹ thuật, các bác cho ý kiến tư vấn với, sửa chỗ nào là ngon nhất ở HN. Cảm ơn các bác .

Hạng C
24/12/05
574
4
18
50
Vùng than
RE: Nước vào cốp sau xe

Bệnh này khó chữa đấy, theo em bác cứ bảo bạn bác vào Mekong Thanh Trì làm cho chắc ăn vì họ quen dòng xe này.
Muốn tìm nguyên nhân thì chỉ có cách là:
- Tháo hết nỉ trong cốp ra, cho người cầm đèn pin chui vào trong cốp để kiểm tra (nhớ đóng cốp lại);
- Người bên ngoài xịt nước các kiểu xem nó vào chỗ nào: xịt mạnh kiểu rửa xe, xịt nhẹ kiểu nước mưa... ở những vị trí nghi ngờ như hốc bánh xe, giảm xóc, goăng, kính, đèn, nắp bình xăng;
==> Nước vào chỗ nào thì khắc phục chỗ đó bác ạ.
P/s: nhớ kiểm tra cả các mối hàn khung xe nữa bác ạ, hoặc giăng đèn hậu có khi lắp không chuẩn hoặc co ngót thì nước cũng vào được.

Hạng D
25/5/08
1.005
3
38
daklak
dlj-daklak.com.vn

ở dưới cí hố đẻ bánh sơ cua nó có cái lỗ thoát nươc bình thường thì có cái chụp cao su bịt lại bác coi lại thử có hở không.
nếu bị hở khi nước mưa hoặc rửa xe thì nước vào

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Nước vào từ gioăng kính sau, phía trên nóc bác ạ , em vừa xử lý cho con xe của em xong, tìm mãi phát hiện ra cái khe hở giữa gioăng và trần xe -> bơm keo silicon vào ngon ngay nhưng bác nhớ bơm ít thôi gọn vào thì trông nó đẹp

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: Turbo
Nước vào từ gioăng kính sau, phía trên nóc bác ạ , em vừa xử lý cho con xe của em xong, tìm mãi phát hiện ra cái khe hở giữa gioăng và trần xe -> bơm keo silicon vào ngon ngay nhưng bác nhớ bơm ít thôi gọn vào thì trông nó đẹp
Nước vào từ gioăng kính sau: Bác chỉ hộ em tận nơi với, góc nào ????

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Kính sau xe, bác lấy cái nghế trèo lên nhìn vào cái mép gioăng giữa kính và trần xe nếu có 1 khe nhỏ thì chính là nơi nước lọt vào, nếu để lâu nước có thể ngấm cả vào tấm nỉ phía trong trần xe đó
Bác chú ý là cái khe sát với tấm tôn nóc xe ấy
Từ hôm em sử lý xong khoẻ re
Em đọc lại bài của bác gạt nuớc thì đây chính là nguyên nhân nước vào
Xe Fiat siena ED đứa bạn em bị đâm vào mông đã sửa chữa.
Chắc bị thụi vào mông nên ảnh hưởng đến vị trí gioăng, chắc là xe cũng cũ rồi nên lớp keo gắn không còn ngon nữa

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: Turbo
Kính sau xe, bác lấy cái nghế trèo lên nhìn vào cái mép gioăng giữa kính và trần xe nếu có 1 khe nhỏ thì chính là nơi nước lọt vào, nếu để lâu nước có thể ngấm cả vào tấm nỉ phía trong trần xe đó
Bác chú ý là cái khe sát với tấm tôn nóc xe ấy
Từ hôm em sử lý xong khoẻ re
Em đọc lại bài của bác gạt nuớc thì đây chính là nguyên nhân nước vào
Xe Fiat siena ED đứa bạn em bị đâm vào mông đã sửa chữa.
Chắc bị thụi vào mông nên ảnh hưởng đến vị trí gioăng, chắc là xe cũng cũ rồi nên lớp keo gắn không còn ngon nữa
Cảm ơn bác, chiều nay em bảo đứa bạn ra Gara làm lại chi ngon .