Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn
Re:Đội Bóng OFC (OS Football Club) sinh hoạt và trao đổi

@ Bác Thọ cho biết Cườngks ở đâu ra vậy....và tin DDT bỏ cuộc ???
@ Bác Petrol, chi phí chanh trà đường + dầu xoa bóp cho anh em chấn thương (hoàn chi phí khi anh em mua thuốc)...nhờ bác chi vào quỹ đội.
@ Okiolah, Vuadendui : phân tích trận đấu để anh em thấy mặt mạnh - mặt yếu của đội, rút kinh nghiệm cho trận tới (anh em thi đấu vào bàn cho vui).

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Tudia nói:
@ Bác Thọ cho biết Cườngks ở đâu ra vậy....và tin DDT bỏ cuộc ???
@ Bác Petrol, chi phí chanh trà đường + dầu xoa bóp cho anh em chấn thương (hoàn chi phí khi anh em mua thuốc)...nhờ bác chi vào quỹ đội.
@ Okiolah, Vuadendui : phân tích trận đấu để anh em thấy mặt mạnh - mặt yếu của đội, rút kinh nghiệm cho trận tới (anh em thi đấu vào bàn cho vui).

Bạn Cường Fo (các bác vào sân cứ luôn miệng C Kh/sạn ) này đã có thời gian đá với tụi mình trước đây rồi, nhưng do đi làm ca đêm nên ngưng đá một thời gian, lúc có giải thì biết được đá ban ngày nên bác ấy tham gia.

E đã chi tiền mua một chai Xịt giảm đau rồi, anh em nào có mua thêm thuốc thang xoa bóp gì thì mạnh dạn báo cáo với Petrol nhé.

Các bác đá chính sao kiệm lời phân tích qué, tòan than đau không hà!!!

Sắp tới đội hình II cũng không nên tung hết vào sân, mà cần trụ cột ở hàng thủ một chút (Sup,Thái, Vua) hàng trên thì HP, Petrol,Thòn, CươngERO, đá luôn đội hình 1-3-3.,nếu điểm số đã dư thì mình đá thủ hòa dưỡng sức còn ngược lại thì tung hết sức đấy. Bản thân Petrol đứng ngòai nhưng thấy Vũ và Vua bị đội bạn vào bóng rát mình cũng xót lắm đấy.
@Vua: Cái cổ chân bớt đau chưa, sau một vài đường dẫn bóng, đến lúc em ra chân Sút đôi khi hơi lộ nên bị đối thủ bắt bài Kê gầm giầy đấy. E cần thận hơn nhé. Đội bạn đá có sức và rất tiểu xảo đấy.
Trận tới gặp DNSGII các bác chú ý cầu thủ số 17-19-5 ba chàng này có sức, thể hình vượt trội và kt cũng khá tốt. Vì thằng bạn e đang huấn luyện đội này nên mình cũng có hỏi sơ tình hình rồi.
Hàng thủ của nó đá rát và chơi theo kiểu lấy thịt đè người đó nhé.
Tạm thời là vậy, anh em có kinh nghiệm gì cần chia sẻ thì đưa lên này nhé

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Bác petrol quả có điều nghiên kỹ DNSG2, ngang ngửa James Bond

3 ông 5-17-19 bên đó chia ra 3 tuyến HV-TV-TĐ.
HV số 5 to con, cao cỡ Vũ cao nhà mình, chuyên gia lấy thịt đè người. Khắc chế anh này thì phải bật tường là xong, trận tới bác petrol & AE nhắc TĐ đội mình lưu ý điểm này.
Còn TV số 17 trận tới sẽ gặp khác tinh là bác Thọ, thế là coi như xong
, nhưng bác Thọ nhớ "múc" anh ấy xa xa cấm địa cái ;)
TĐ số 19 thực sự cầm banh tốt, dứt điểm cũng tốt nên HV mình nên luôn theo sát sẽ hạn chế bớt nguy hiểm cho thủ môn.
Em đề nghị đội hình vào trận như sau:
* TM: Huấn (chụp an tòan là vẫn dưỡng sức được)
* HV: Thái / Long (để đeo anh 19)
* TV: Thọ / Petrol / Cường Euro
* TĐ: Phước Hp
Phối hợp bật tường với bác Phước Hp chủ yếu là bác petrol & Cường euro, bác Thọ chỉ đóng ở giữa để càn quét, không lên cao. Long luôn theo sát số 19 + dập . . . bác Thái lót sau là ổn.
Nếu đội hình này bị ép nhiều quá hay các bác mất sức thì có thể điều chỉnh lai như:
- Bác petrol hay bác Phước về làm TM, Huấn lên thay làm TĐ
- Vũ cao hay bác Cường Fo thay Cuong euro
- Vuaden (nếu hết đau chân) thay Thọ
- HV thì chắc không cần thay vì tòan trẻ khỏe cả ;)
Vũ 13 & Súp sẽ mặc quần tây áo sơ-mi lên sân nhé :D

Hạng C
23/4/08
549
0
0
42
www.otosaigon.com

Trận đấu ngày hôm qua khá căng thẳng vì cả 2 đội bóng đều biết 1 điều là cần phải có điểm để trận đấu cuối cùng sẽ bớt khó khăn hơn .Đội bóng của anh em ta ra sân với đội hình thường xuyên được đá bên cạnh nhau lên phần nào hiểu được nhưng mặt mạnh và yếu của các đồng đội rồi từ đó hỗ trợ cho nhau trong tấn công và phong ngự.Điểm mạnh này không phải đội bóng nào cũng có .Ngày hôm qua thủ môn (Huấn) đã có nhiều pha ra bào rất hợp lí và bắt bóng khá tốt .hàng hậu vệ có bác Thái và súp .
+Sup @
- ở trận đấu này lúc đầu bác súp chưa làm nóng máy lên có vài tình huống làm cho em cảm thấy thót tim.những pha bóng bổng của đội bạn đá sang phần sân của đội mình nếu bác chủ động hơn trong việc lên bóng sẽ dễ cho bác hơn trong những pha sử lí .(ví dụ như là bác đừng để bóng lẩy trước mặt mình rồi mới chạm banh .em nhận thấy nếu bác sử lí bằng gầm giầy banh sẽ dễ trượt và khó kiểm soát ).về cuối hiệp bác đã tự tin và cầm bóng tốt hơn rất nhiều .
+ Long SV @ vào thay bác sup.Long có thiên hướng tấn công nhiều điều này sẽ làm giảm áp lực tấn công của đội bạn .nhưng có những lúc vì ham bóng long đã để hổng luôn vị trí của
mình .
+ Vũ lớn @
- bác vũ đã ở giữa ,nhưng hôm nay bác ít nhận được bóng vì đội bạn và đội mình thường xuyên chuyền bóng bổng , các pha lên bóng thường được phát mạnh lên tuyến trên cho tiền đạo . khi nhận được bóng thì thường quáy lưng về phía khung thành đội bạn .
+bác triết @
- ở những trận đấu mang đậm tính ăn thua ,hậu vệ thường xuyên đeo bám lên ở trận này bác ít có đất để cầm bóng .
+ cươngks@
- bác cường mặc dù ít tham gia vào những buổi tập cùng đội bóng ,kinh nghiệm của bác khá tốt.trận đấu hôm qua bác là người bình tĩnh nhất trên sân và có những pha sử lí bóng rất chuẩn .mong bác thường xuyên tham gia vào các buổi tập của đội bóng để anh em có thể hiểu và học hỏi kinh nghiệm từ bác
+ Vũ SV @
- vũ có thể hình và sức khỏe ,có khả năng tì đè nhưng trận đấu này đội bạn đã điểm mặt và cho người theo sát lên cũng khó có cơ hội tốt sút bóng .

+ hoàng@
- mặc dù bố trí đá cánh phải nhưng em thấy mình chưa hoàn thành tốt vai trò đá biên hỗ trợ tấn công của mình . vì trận đấu hôm qua em thường xuyên phải lùi về để quét bóng trước mặt 2 hậu vệ .em chỉ làm tốt công việc kèm người và thủ .
+ Minh@
bác minh vào thay hoàng .vị trí của bác không phải là đá hậu vệ lên em cảm thấy bác chưa phát huy được những pha phát động tấn công của mình .mặc dù đá khá gắn kết với bác cườngKS và khá tròn vài ở vị trí này .
TỔNG KẾT lại :
em nhận thấy thứ nhất cự li đội hình của anh em mình chưa được .anh em ta còn đứng xa nhau ,các vị trí chưa linh hoạt .

ví dụ :
- thủ môn : quan sát nhanh và ném bóng thấp cho đồng đội dễ kiểm soát bóng .
- hậu vệ : 2 bác chưa di chuyển thuận lợi để thủ môn đưa bóng cho các bác .
- tiền vệ và hậu vệ :
++khi 1 trong 2 hậu vệ có bóng thì bên cạnh phải có 3, 4 hướng để chuyền bóng .
>>>>> bác vũ ở tiền vệ giữa đứng thế nào cho thoáng ,
>>>>>em đá cánh sẽ phải chạy ra biên phải .
>>>>>>bác súp cầm bóng thì bác thái cũng phải di chuyển để bác súp có thể chuyền bóng về cho bác thái nếu cần (khi mà em và bác vũ bị kèm ) .

Last edited by a moderator:
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Vuden phân tích hay & đúng nhất đọan cuối về cự ly đội hình ;)
Nhưng cái này mình cũng bị ảnh hưởng do đối phương biết cách bắt người ngay khi Huấn chuẩn bị đưa bóng lên. Nếu đối phương thuộc dạng lơ tơ mơ thì những quả ném mạnh hay phát bóng của Huấn vô cùng lợi hại.
Vì phát hiện anh số 10 của DDT khá nguy hiểm (thấy nó trẻ khỏe hơn mà :)) nên anh phải theo sát, cũng vì vậy lại hạn chế việc giữ cự ly với bác Thái & hàng TV.
Nhưng mà từ nửa sau hiệp 1 anh đã thấy cự ly được duy trì tốt hơn dần lên, nhất là 3 TV đã đan bóng rất tốt, cộng thêm bất ngờ cho đối phương từ lúc bác Cuong Fo vào sân, HV đối phương không biết nên kèm Vũ cao SV hay bác Cuong Fo :D, thế là ta có bàn thắng đẹp như mơ !
Sự rối lọan bên phía hàng thủ đội bạn cũng là nguyên nhân dẫn đến các cơ hội khác, tiếc rằng Vũ cao & cả bác Cuong Fo chưa may mắn hơn khi bóng chỉ đập xà ;)

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Hay lắm, anh em đọc được trận đấu như vậy là rất tốt...Okiolah,Thái và Minhks vào cho thêm nhận xét và phân tích luôn cho anh em hiểu nhau hơn...
@ Sup.com, bác nhận định chuẩn về mình và tiền đạo đối phương - rất hay :).
À, mà tỷ số của DNSG2-TAXi là bao nhiêu vậy ? Có làm cho mình ung dung vào sâu không.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.677
3.105
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

@tuadia: Ngôi sao,kô phải taxi bác. Ngôi sao thắng DNSG2 4-3 . Bảng xếp hạng. Ford 3 6đ,ngôi sao 3đ(đội này thua mình 4-0) và DN2 1đ, ĐĐThành 1d.
Nếu tình đối đầu trong trường hợp = điểm thì đội mình 100% đầu bảng (nên bác thọ kiểm tra cái này giúp em nhé)
@all: tuy trận 2 mình có tiến bộ hơn trận 1. NHưng e thấy mình vẫn thiếu rơ trong trận. Về mặt kĩ thuật và sút bóng thì Vũ cao và Bác Cường có vượt trội nhưng quá lạm dụng, 2 bác này mà có bóng thì kô sút thì lừa đến hết 85%, trong đầu lúc nào cũng có tư tưởng sút và lừa nên khi có bóng rất ít phối hợp khiến cho bác Minh than rằng "chạy xe kô nhiều quá".
Thật sự là như thế, nếu bác Cường phối hợp mấy trái dọc biên vời ae thì em nghĩ là sẽ nguy hiẻm hơn nhiều.
@Vũ cao: đá tiền vệ cánh trái nhưng trận qua, bác xem như là đá cặp với bác Triết nhưng kẹt 1 cái là vị trí bác đá lại kô rõ ràng, tiền đạo cắm cũng kô mà tiền vệ cũng kô, khiến cho cánh bên bác bị tấn công nhiều nhất. Rút kinh nghiệm lần sau khi xếp đá tiền vệ thì bác đá chịu khó lùi về 1 chút (để hỗ trợ ae, để cánh bác kô bị gãy và kô đạp chân bác Triết).
@sup: bác cần vào bóng mạnh mẽ và dứt khoát 1 chút. Trận qua bác đá tốt hơn trận đầu.
@Huấn: những trái bóng bác phát động lên hoàn toàn lãng phí, 100% ae kô lấy bóng được. Lúc bác có bóng, thái sẽ dạt ra biên, nếu bác kô phát động dễ dàng cho ae thì bác nên đưa cho Thái là tốt nhất.
Vài ý góp cùng các bác

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Vậy trận tới Súp vẫn phải vào sân cho nhuần nhuyễn "vào bóng quyết liệt" :D
AE mình cũng nên tập phương án sút phạt hàng rào, các chân sút của mình toàn nặng cân mà không tận dụng thì uổng phí cơ hội.

Hạng C
14/5/08
773
0
0
53

Tuyển VN chuẩn bị lên đường thi đấu AFF.....hiiiiii

Status
Không mở trả lời sau này.