Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Tình hình là mấy tuần chúng ta ko gặp nhau rồi. Đợt 2/9 vừa rồi nhiều bác và cả em cũng đều có việc riêng nên ko tham gia hoạt động chung được (em nợ các bác két bia cho vụ này :)) nên chiều nay có nhắn tin cho một số bác hỏi xem liệu có hứng thú với cuộc gặp cuối tuần này ko thì đa phần đều phản hồi lại là có thể đi được.
Vậy em mở thread này mời các bác tụ hội cafe tại địa điểm cũ như sau:
Thgian: từ 15h00 Chủ nhật 18/9
Địa điểm: Hội quán xe cổ Suối Mơ, Q9
Xin mời tất cả các anh em quan tâm tới xe cổ, xe cũ tham gia. Thông báo này thay cho giấy mời :D:D
Em sẽ nhắn tin cho các bác mà em có số đt sau.

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
1. sao ko gặp mặt sớm một tí Bác Hoàng ? 13h chẳng hạn ? em sợ bà con chơi giờ dây thun nửa ! hum trước 23h mới về đến nhà, khiếp
2. chuẩn bị trước thực đơn vài món cho ae lai rai

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
CN em sẽ có mặt tại Suối mơ với thùng bia 2/9 cùng các bác lai rai.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Lâu quá không gặp anh em, dạo này hội VW hồi trước có hay gặp.nhau không anh Hoàng ơi?

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Fiatlover nói:
1. sao ko gặp mặt sớm một tí Bác Hoàng ? 13h chẳng hạn ? em sợ bà con chơi giờ dây thun nửa ! hum trước 23h mới về đến nhà, khiếp
2. chuẩn bị trước thực đơn vài món cho ae lai rai

Mỗi người một ý, em chẳng biết sắp xếp sao vì em cũng chỉ lắng nghe ý kiến của các bác rồi quyết theo đa số thôi ạh. Lần đầu tiên tại Văn Thánh thì em cũng lên lịch là 13h nhưng sau đó nhiều bác phản ánh ngay tại buổi đó là giờ này không tiện cho nhiều anh em, nên em chuyển xuống 15h để vừa phù hợp với nhưng ae ko muốn đi vào giữa trưa vừa phù hợp với một số bác ở xa (bác Hùng LA, Con én nhỏ, bác Thanh mazda,....).
Tuy nhiên, giống như lần trước, em sẽ có mặt sớm hơn, từ khoảng 13h nên các bác có thgian rộng rãi thì tới cafe trước nhé.
Thực đơn thì bác yên tâm đi, em sẽ báo với quán trước.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
saohom nói:
Lâu quá không gặp anh em, dạo này hội VW hồi trước có hay gặp.nhau không anh Hoàng ơi?
Lâu quá ko gặp! Các con bọ vẫn gặp nhau đều tại địa điểm và thgian cũ. Còn đây là nhóm anh em yêu thích xe cổ xe cũ nói chung, nhiều loại xe/hãng xe khác nhau và cả những người yêu thích nó, ko nhất thiết phải có xe đó. Rảnh rỗi thì tham gia cho vui.

Hạng C
20/10/08
603
4
18
47
Nhiều khi em muốn giúp đỡ mà không biết hỏi đâu ?
Múc đích của chúng ta là ăn nhậu và tán gẫu thôi sao ?
Có thể chuyển về một chỗ khác gần thành phố hơn nữa không ?
Nhiều bác còn phải sinh hoạt những hội khác xong mới xuống được (rất nhiệt tình), còn nhưng bác khác còn công việc gia đình (rất khó nhiệt tình).
Đây là ý kiến cá nhân em nhé !

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
giaixom nói:
Nhiều khi em muốn giúp đỡ mà không biết hỏi đâu ?
Múc đích của chúng ta là ăn nhậu và tán gẫu thôi sao ?
Có thể chuyển về một chỗ khác gần thành phố hơn nữa không ?
Nhiều bác còn phải sinh hoạt những hội khác xong mới xuống được (rất nhiệt tình), còn nhưng bác khác còn công việc gia đình (rất khó nhiệt tình).
Đây là ý kiến cá nhân em nhé !

Tui có chung quan điểm với anh Giaixom. Chỗ suối mơ đúng làm thoải mái và sướng như mơ nhưng có cái xa quá. Kiếm chỗ nào ở trung tâm TP thì tiện cho mọi người hơn. Anh em ở Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh, Nhà Bè, Thủ Đức, Gò Vấp, Chợ Lớn... đều đến tiện lợi như nhau.
Cheers!

P/S: Chúc anh em offline 18/9 vui vẻ!!! hihihi...

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Phải nói 1 câu là ước gì Suối Mơ chuyển vào TT thành phố thì hay biết mấy:D nhưng mà giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ.
Anh em nhóm chơi xe con bọ tụ hội từ 2003 đến nay và cho đến giờ vẫn chưa tìm đc chỗ nào gọi là ưng ý cả. Chỉ là nhất thời tạm ổn mà thôi. Các địa điểm đã đi qua: Cafe Sofia (Nguyễn Đình Chính), Rose Kỳ Hòa(q10), Dinh Thống nhất, M-Zone cafe (NT.Thap, q7),... và hiện giờ là CLB Lan Anh, Q10. Chỗ hiện tại thì đỗ xe miễn phí, cũng gần TT nhưng cafe hay đồ ăn thì tệ và được cái là ở đây mọi người cũng yêu quý. Nhưng nhìn chung mình cũng phải hy sinh một vài cái ko quá quan trọng để được cái chung...
Tóm lại là chúng ta là 1 nhóm chơi và luật chơi do chúng ta đặt ra chứ ko phải ai khác. Chúng ta qđịnh chuyển qua Suối Mơ hôm họp lần đầu và chúng ta cũng thống nhất là đây là địa chỉ tạm thời, sẽ tìm chỗ mới và thay đổi sau. Nhưng tới giờ cũng chưa ai đưa ra địa điểm nào gần trung tâm mà lại phù hợp với tiêu chí của anh em cả. Em cũng thấy xa chứ ko phải nhiều bác khác (từ nhà em tới SM là hơn 30km) nhưng thôi, nếu ae qđịnh vậy cũng ko có vđề gì lớn vì em đi xe chứ ko đi bộ.
Hôm đầu tiên tụ tập thì em có đề nghị là 13h chiều CN, nhiều bác phản hồi là nên chuyển vào buổi sáng. Lần tụ tập kế tiếp đó em chuyển qua buổi sáng nhưng rốt cuộc chỉ có em và 1 bác nữa (Mimosa thì phải, xin lỗi em ko nhớ rõ), còn lại đều đến vào buổi chiều, các bác lại phản hồi rằng sáng thì bận đưa đón con/vợ đi chơi, đi chợ, ngủ dậy muộn,... nên lại chuyển về buổi chiều vào 15h chứ ko giữa trưa (13h) như trước đây.
Như vậy mong các bác hiểu là qđịnh chọn địa điểm tụ họp là của chúng ta, những người tham gia chứ ko phải là của cá nhân ai cả.
Các bác khó chiều quá, em thấy còn khó chiều hơn cả cái xe cà khổ của em :D:D nhưng em vui nếu như các bác đến đông đủ và vui.
Thôi, dài dòng quá, CN này chúng ta đến đông đủ rồi quyết vụ địa điểm mới nhé các bác!

Hạng C
20/10/08
603
4
18
47
Re:Offline AE xe cổ/xe cũ tại CLB Suối Mơ, Q9. 15h Chủ nhật 18/9

buglover nói:
Phải nói 1 câu là ước gì Suối Mơ chuyển vào TT thành phố thì hay biết mấy:D nhưng mà giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ.
Anh em nhóm chơi xe con bọ tụ hội từ 2003 đến nay và cho đến giờ vẫn chưa tìm đc chỗ nào gọi là ưng ý cả. Chỉ là nhất thời tạm ổn mà thôi. Các địa điểm đã đi qua: Cafe Sofia (Nguyễn Đình Chính), Rose Kỳ Hòa(q10), Dinh Thống nhất, M-Zone cafe (NT.Thap, q7),... và hiện giờ là CLB Lan Anh, Q10. Chỗ hiện tại thì đỗ xe miễn phí, cũng gần TT nhưng cafe hay đồ ăn thì tệ và được cái là ở đây mọi người cũng yêu quý. Nhưng nhìn chung mình cũng phải hy sinh một vài cái ko quá quan trọng để được cái chung...
Tóm lại là chúng ta là 1 nhóm chơi và luật chơi do chúng ta đặt ra chứ ko phải ai khác. Chúng ta qđịnh chuyển qua Suối Mơ hôm họp lần đầu và chúng ta cũng thống nhất là đây là địa chỉ tạm thời, sẽ tìm chỗ mới và thay đổi sau. Nhưng tới giờ cũng chưa ai đưa ra địa điểm nào gần trung tâm mà lại phù hợp với tiêu chí của anh em cả. Em cũng thấy xa chứ ko phải nhiều bác khác (từ nhà em tới SM là hơn 30km) nhưng thôi, nếu ae qđịnh vậy cũng ko có vđề gì lớn vì em đi xe chứ ko đi bộ.
Hôm đầu tiên tụ tập thì em có đề nghị là 13h chiều CN, nhiều bác phản hồi là nên chuyển vào buổi sáng. Lần tụ tập kế tiếp đó em chuyển qua buổi sáng nhưng rốt cuộc chỉ có em và 1 bác nữa (Mimosa thì phải, xin lỗi em ko nhớ rõ), còn lại đều đến vào buổi chiều, các bác lại phản hồi rằng sáng thì bận đưa đón con/vợ đi chơi, đi chợ, ngủ dậy muộn,... nên lại chuyển về buổi chiều vào 15h chứ ko giữa trưa (13h) như trước đây.
Như vậy mong các bác hiểu là qđịnh chọn địa điểm tụ họp là của chúng ta, những người tham gia chứ ko phải là của cá nhân ai cả.
Các bác khó chiều quá, em thấy còn khó chiều hơn cả cái xe cà khổ của em :D:D nhưng em vui nếu như các bác đến đông đủ và vui.
Thôi, dài dòng quá, CN này chúng ta đến đông đủ rồi quyết vụ địa điểm mới nhé các bác!
Em gửi thùng bia 2/9 nhé !!!! hihihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii