Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác , bên em phân phối chính M&E cho dự án này . Thấy giá cả khá hợp lý , chất lượng lại cao nên lên đây hỏi các cao thủ cái này thế nào . Nên mua hay k ? Các bác cho em chút ý kiến .
Thông tin của nó ở :thepegasusresidence.com .
Cám ơn các bác . [link=http://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&cd=2&ved=0CB8QFjAB&url=http%3A%2F%2Fdddn.com.vn%2F20100802035158126cat106%2Flang-biet-thu-the-pegasus-residence-co-gia-tu-11-ty-dongcan.htm&ei=cfp8TMTjBISovQORzeXBAg&usg=AFQjCNF1FfLuXSBgiOHozU2hQLEscBIo1g]
[/link]</h3>

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Re:pegasus Residence

Bác Tú hồ-lô định mua Giai đoạn 1 hay Giai đoạn 2?
Mà tại sao bác lại nghĩ là chất lượng nó cao? Dự án này TTP tự biên tự diễn, không thuê tư vấn, không thiết kế giám sát ... hehe nó mà cao thì mới lạ ... bác đã tham quan dự án nào của TTP làm trước đây chưa? Bác mà xem rồi thì mới biết trình thiết kế và thi công của TTP cao cỡ nào :D

@anh Tuấn : em tính mua giai đoạn 1 thôi , 2 kham không nổi :) . Dự án này là dự án làm để gây tiếng tăm cho TTP ở Đồng Nai nên bán giá rất sát . Em cũng xem vài cái và làm việc với 1 số nv bên đó ... thấy cũng kem kém :D . Cái dự án căn hộ sắp tới chắc hốt nhiều :D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113

Vị trí ở Bến Gỗ cũng tạm ổn cho vài năm tới. Tuy nhiên với giá 1 -1.4ty thì bác phải hỏi kỹ lại là bao gồm cái gì, đất + nhà thô (hoàn thiện) + hạ tầng + ... nói chung nếu dư dả thì chơi cái này cũng chả sợ lỗ đâu. Có điều thời gian đầu mà về đây ở thì hơi buồn
@Tú: em có hỏi cho bác cái trạm 80m3/h khoảng 1ty chưa bao gồm silo rồi, để mai nó coi lại báo chính xác

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com

@hollowman:
- Mình xem thiết kế mặt bằng GĐ1 của nó thì rất chán, dtxd có 93m2 mà tham quá, 1 khách 1 ăn 1 bếp 3 ngủ 2 toilet ... mặt bằng phòng rất chật chội, tù túng. Nói chung là ở thì không hay.
- Theo mình, nếu bác chơi thì chỉ chơi nếu mua được GĐ1 giá gốc. (nghe đồn là hết hàng rồi, nhưng bác là nhà thầu chắc được xuất ưu tiên)
- Sau đó lúc CĐT tung GĐ2 ra bán thì mình đẩy GĐ1 ăn chênh lệch. GĐ2 nó định bán hơn 4T/căn, lúc đó sẽ có 1 số người quay qua mua GĐ1 với chênh lệch khoảng 100-200 chai là tương đối khả thi. Nếu hên thì có khi lời 200-300 chai ấy chứ :D

Good Luck, man

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Nhìn QH tổng thể thấy chán thật, MĐXD là 26,8% nhưng thấy mái nhà dày đặc, đào cái ao chính giữa trong khi sông nước xung quanh mênh mông chắc là binh Fengshui. Còn Toàn Thịnh Phát của bác Kiệt thì khỏi phải bàn, nói chung bác này là dân đầu tư thứ thiệt, chứ thiết kế thì chắc chắn là lính bác ấy mần thôi. Bác Kiệt thật ra là dân Kiến trúc, nhưng em nể cái là bác ấy có đầu óc làm ăn kinh tế nên về sau nhờ có Sacombank của bác Thành đứng sau lưng (bên vợ mà) nên dám làm dám đầu tư. Làm cái khu Tân An ở Long An thấy oải quá nên quay về quê nhà cho chắc thí phải ! 

* Ngoài mảng này TTP còn đầu tư mảng Giáo Dục khá thành công tại Đồng Nai, hy vọng các dự án kế tiếp sẽ tính toán về các tiện tích đưa vào khu ở như Dịch vụ, Giáo dục, Y tế, Thương mại...!  Chứ đơn thuần ở kiểu này, muốn mua cây kim, mớ rau phải chạy ra tận Big C mới có .

* Giá tầm 1,2 - 1,4 tỷ mà có nhà thô thì được quá đi chứ, chỉ ngán nhất là rẽ vào đường QL51, khu này kẹt xe thường xuyên đoạn gần ngã 3 Vũng Tàu.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.