Hạng B2
4/7/16
216
407
63
Chào các bác ,
Hiện giờ ngoài thị trường thì cũng nhiều loại phụ tùng thay thế , phụ tùng Zin theo xe , phụ tùng chính hãng này nọ v.v ??

Vậy em muốn hỏi các bác là nếu như xe mình đã qua 3 năm hoặc hết bảo hành thì những món phụ tùng nên thay chính hãng và những món nào có thể thay thế bên ngoài được ah , vì giá cả giữa hãng và bên ngoài luôn chênh nhau ko ít !!

Xin cảm ơn các bác và mong các bác chia sẽ ý kiến ah !

Phụ tùng thay thế nào nên thay ở Hãng, loại nào nên mua ngoài?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/6/14
436
860
93
Đong nai
Xét cho kỹ thì phụ tùng trên xe cái nào cũng cần thiết là phụ tùng chất lượng và đạt chuẩn hãng hết áh!

Hạng D
13/11/15
1.685
3.820
113
Vỏ, Lốp, Bình Ắc Quy, Phuộc, Bóng Đèn, Gạt mưa, Lốc máy lạnh là mấy món mình mua mới ở ngoài, còn mấy cái tưởng chừng như "hàng hãng" thì toàn hàng loại 2.....

Hạng F
16/7/15
6.347
26.262
113
có cầm đồ trong hãng và "đồ chính hãng" mới thấy câu tiền nào của đó nó vô cũng chính xác...
em chỉ mua bình acquy, vỏ xe, gạt mưa bên ngoài, còn lại trong hãng hết; tốn tiền chút nhưng nhẹ đầu!
thật ra, hãng chỉ mắc là ở tiền công, tính theo giờ nên thốn vô cùng....

Hạng D
9/2/18
3.561
5.348
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
có cầm đồ trong hãng và "đồ chính hãng" mới thấy câu tiền nào của đó nó vô cũng chính xác...
em chỉ mua bình acquy, vỏ xe, gạt mưa bên ngoài, còn lại trong hãng hết; tốn tiền chút nhưng nhẹ đầu!
thật ra, hãng chỉ mắc là ở tiền công, tính theo giờ nên thốn vô cùng....
Em cũng vậy! Những cái tự xử dc thì tự mua hoặc làm ngoài, còn những mục có đắt hơn chút vô hãng cho nhẹ đầu, gara thì hên xui chứ toàn bực mình