Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Em vừa nhận chiều qua, chắc đóng thôi các bác nhỉ ? Cuộc cách mạng bị dìm trong bể máu rồi.

Mà quái lạ là sao trong giấy không báo luôn số tiền để anh em nộp, chỉ để lại số đt, em gọi mãi mà không được, busy suốt từ hqua đến hnay.

Bây giờ mà bà con PMH ùn ùn đi rút tiền mặt để đóng tiền SDĐ em nghĩ cũng làm khó ngân hàng, cả ngàn tỷ chứ ít gì

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/10
426
2
18
42
E chưa nhận đc giấy thông báo. Nhưng mà NV PMH cũng báo với em hồi đầu tháng.
Của em tính toán kỉu gì nó bảo khoảng 300T ợ. Căn em là ở MK4

Tập Lái
25/8/11
30
0
0
Em nhớ là trước đây đã um sùm chuyện hợp đồng giao đất với nhà đầu tư nước ngoài PMH chỉ có thời hạn nhất định và giải pháp cho nộp tiền SDĐ này là kết quà thương thảo của đôi bên. Người mua của PMH thì mất thêm tiền nhưng bù lại có quyền hợp pháp vĩnh viễn với nhà đất của mình. Có phải vậy kg các bác?
Túm cái váy lại là đóngbao nhiu cho 1 căn hộ và khoảng nhiu cho 1 nhà riêng biệt vậy các bác.

Hạng C
14/6/11
691
31.873
93
Long An
Mấy bác ở PMH khai sáng vụ tranh chấp đóng tiền SDĐ này cho anh chị em với. Chứ em đọc trên mang cứ tù mù thế nào í :D

Hạng B2
27/4/11
141
0
16
Mình cũng đã nhận được thư báo hôm qua, gọi lên PMH hỏi và được biết số tiền phải đóng là bao nhiêu luôn rồi. Nộp tiền xong bao lâu có sổ vậy các bác nhỉ?

Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
Lại một lần nữa người mua căn hộ chung cư - kế cả tầm dân cư PMH hầu hết là dân có học, trình độ đầy mình - cũng bị hạ nock out đo ván không thương tiếc bởi mấy cái đầu chuyên dựng kịch bản lắt léo việc mua bán căn hộ của các Cty BĐS.

Đây là bài học đắt giá, mà : chính người mua phải xem xét lại nhu cầu & ... sự ham muốn quá mức của mình. Vì để gài người khác vào bẫy phải, Cty BĐS phải tìm ra yếu điểm của người mua.

Các bạn thích nhà cao, cửa rộng, không gian sống đẹp, thương hiệu của Cty BĐS, thương hiệu của căn hộ chung cư mình đang sống ... Vì những ham muốn quá mức đó mà bạn dường như quên mất hoặc lỏng lẻo việc nghiên cứu thật kỹ các vấn đề về pháp lý khi mua 1 tài sản ngoài giá trị tiền còn là giá trị cho việc "sống có nhà, chết có mộ" theo tâm lý của người VN.

Khi đã ăn, ở quen rồi, thỏa mãn nhu cầu trong căn hộ rồi thì đâu dễ thay đổi nếp sống, hay ... dọn nhà đi nơi khác. Vì thế, chỉ cần Cty BĐS "xuất chiêu" là tâm lý các bạn chỉ là bong bóng. Nổi lên đó nhưng rồi tặc lưỡi : thôi ... dù gì cũng lỡ rồi.

Thua vẫn về thua. Lỗi tại do ai ?

Do mình kg phải dở mà mình bị lóa mắt vì căn hộ hấp dẫn, thương hiệu hấp dẫn, ham muốn đã phát sinh, nhưng phát sinh quá mức mà quên hoặc lỏng lẻo vấn đề pháp lý. Bên kia - Cty BĐS - chỉ cần có thế là đủ rồi, "lưỡi hái" sẽ thực hiện việc "gặt" người mua - thì đó chỉ là vấn đề thời gian.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/10/11
39
0
6
Cái bọn PMH này chơi nhiều chiêu đáng ghét. Gần đây nó cho thằng công ty VOVA vào giăng đầy cáp phát sóng di động khu em ở. Dân cư phản đối quá đang tạm dẹp.
Nó cho bọn cáp HCTV độc quyền mới đang ghét, kênh thì nhập nhèm, toàn kênh Hàn xẻng với Tung của, lại thêm cái hộp đen phức tạp bấm lui bấm tới mới lên. TV thứ 2 thì tính thêm tiền. Em tính phải chơi cái ăng-ten chảo mới chịu được.

Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
Quan điểm của tôi đối với các bạn mua & sống ở căn hộ chung cư :

- Khi ở căn hộ chung cư, thì các bạn chỉ là cái lò xo bị nén lại. Do đó, nếu liên tục nhường bước trước các điều vô lý trong cách quan hệ, ứng xử, chính sách lớn nhỏ của CĐT thì cái lò xo (tức là bạn) sẽ bị ... liệt - hay nôm na là lò xo mất hệ số đàn hồi K (theo vật lý)

- Mà lâu lâu, phải nên đoàn kết lại, bùng lên 1 phát. Lò xo phải bung lên 1 nhát để giữ được hệ số K, để còn đúng là cái ... lò xo (tức là để còn là chính bạn). Để CĐT phải gờm mặt khi muốn lấn bạn.

- Đừng im tiếng, mà phải biết lên tiếng bằng sự đoàn kết toàn thể cư dân chung cư - khi cần thiết.

Hạng B2
20/5/07
330
1.069
93
Cái vụ tiền sử dụng đất công bằng mà nói chẳng riêng gì PMH mà nhiều Cty BĐS khác và người mua đều bị đo ván bởi XXX cả. Các bác có biết 10 năm nay Luật, Nghị định, Thông tư ... về nhà đất có bao nhiêu văn bản không?

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Muốn chửi chủ đầu tư PMH thì trước mắt phải chửi bọn XXX trên cao đã.

Xin lỗi các bác chứ 90% chủ đầu tư đất nền và căn hộ hiện nay cũng không thể nào ra được sổ đỏ do vướng tiền sử dụng đất, CĐT nào mà làm dự án sau 2009 thì 100% chết đứng. Ở trong cái nhà không có sổ đỏ thì có khác dek gì PMH

Status
Không mở trả lời sau này.