Hạng B2
16/10/20
108
577
93
32
QL28B đường đi Đà Lạt đang sửa, mặt đường rất xấu, các bác nên chọn lộ trình khác

Mới thấy 1 bác review đường lên Đà Lạt bằng đèo Đại Ninh trên group Otosaigon - trên đường thiên lý. Mặt đường đang sửa, nát như tương, lá lởm chởm, ổ gà ổ voi nhiều, gần sát lề thì sụp tè le đi. Đã vậy dạo mày trời mưa nhiều, sương mù, sạt lở các điểm nhỏ.

QL28B đường đi Đà Lạt đang sửa, mặt đường rất xấu, các bác nên chọn lộ trình khác

1 tháng trước em mới chạy qua không có sương mud nhưng mặt đường cũng như này, nghe bảo bắt đầu sửa lâu rồi mà em thấy cũng vậy. Mưa thì nên bỏ đừng cố đi đường này các bác ạ, hiện chưa làm xong, còn sạt nữa.

Đèo Gia Bắc thì cũng mới sạt đây. Chủ yếu là hướng từ Di Linh về thành phố, đất đá nó rớt xuống hết nguyên 1 làn đường, trời sương mù dày quan sát không tốt dễ húc vào mấy chỗ sạt lở lắm. Nên nếu được mùa này thì các bác cứ QL20 thẳng tiến, đông xe với chạy ẩu mà được cái đường đẹp.

Các bác có thể theo dõi tinh hình QL28NB. QL28 ở thread này: Review chi tiết TP HCM - Đà Lạt bằng cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết qua QL28 và QL28B

Hạng D
10/4/10
1.363
5.068
113
cũng nể mấy a trời này đi đường này lên đà lạt
trời khô nắng đi còn bắt mệt nữa là tầm này
mà thông tin trên mạng có đầy chứ ko phải hiếm