Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
Quá hạn đăng kiểm 1 2 tuần có bị phạt không?

*Ảnh minh họa

Chào các bác, đây là lần đầu tiên em đi đăng kiểm, em mua lại xe cũ,3/9 là hết hạn đăng kiểm cũ, nhưng do bận không thu xếp đi được đúng ngày, em đi đăng kiểm chậm 1 -2 tuần có bị phạt không ạ?

Bình thường có bắt buộc phải đăng kiếm đúng ngày không, hay có du di, và du di thì tầm bao nhiêu ngày ạ?

Em cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/9/09
68
7.543
83
Đăng kiểm thì không phạt quá hạn nhưng bác sẽ bị CSGT bắt và phạt khá nặng khi lưu thông mà hết hạn kiểm định. Tốt nhất là thuê xe kéo đến trạm đăng kiểm hoặc đi tầm gần sáng đến đăng kiểm chờ (hên - xui).

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
Đăng kiểm thì không phạt quá hạn nhưng bác sẽ bị CSGT bắt và phạt khá nặng khi lưu thông mà hết hạn kiểm định. Tốt nhất là thuê xe kéo đến trạm đăng kiểm hoặc đi tầm gần sáng đến đăng kiểm chờ (hên - xui).
dạ đăng kiểm cũng gần nhà, chắc mai em thu xếp ra luôn, mong là hên , cảm ơn bác nhiều

• Love
Reactions: 5 Mão
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Cũng hên cho bác gần nhà!
Các bác lưu ý là gần các trạm đăng kiểm, cò mồi xe ôm cũng nhiều lắm, mà phạt cũng nặng nên cẩn thận nhé

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Kết quả sao rồi bác chủ. Bạn em mới mua cái xe cổ, 10 năm nay chưa đăng kiểm.
Xe cổ mà còn khả năng lăn bánh,đủ tiêu chuẩn khí thải và độ an toàn thì vẫn cấp phép đăng kiểm nha bác.
Xe có thời hạn 25 năm là bán tải,xe con thì ko thấy có.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.303
115.525
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Xe cổ mà còn khả năng lăn bánh,đủ tiêu chuẩn khí thải và độ an toàn thì vẫn cấp phép đăng kiểm nha bác.
Xe có thời hạn 25 năm là bán tải,xe con thì ko thấy có.
Xe chạy ngon. 120km/ trên cao tốc chưa thấy gì.

Mà có phải đóng phí đường bộ cho 10 năm không chạy?
Quá hạn đăng kiểm 1 2 tuần có bị phạt không?