Theo Báo pháp luật Tp.HCM, ngày 30.11.2007 có đăng ý kiến của một độc giả ở quận 1 (theo tôi chắc là sĩ quan quân đội đã về hưu) đề xuất để quân đội tham gia hỗ trợ giải quyết ùn tắc giao thông hiện nay tại Tp.HCM. Theo ông Tấn, quân đội sẽ tham gia vào các công việc sau :
- Bắc cầu phao qua kênh Nhiêu Lộc, các đoạn thường xảy ra kẹt xe như quận 1, Bình Thạnh,...
- Tại những chỗ đang làm đường thì để quân đội làm đường tạm đi tránh qua, với các vật liệu dã chiến như : những tấm ghi sắt sử dụng ở sân bay,..
- Bộ đội tham gia điều phối giao thông cùng CSGT tại các giao lộ vào giờ cao điểm, vì hiện nay CSGT đang bị quá tải.
Nghe cũng có lý các bác nhỉ. Thế mới biết, trong thời bình hay thời chiến, vai trò của các Anh bộ đội Cụ Hồ đều rất cần thiết và quan trọng như nhau. Tiếc rằng, trong thời buổi phát triển kinh tế hiện nay, nhiều khi chúng ta ít để ý đến các ảnh.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.607
113
Q3
RE: Quân đội sẽ tham gia giải quyết ùn tắc GT?

Quân đội nguyên tắc là không dính đến dân sự, nếu như không hại đến an ninh quốc gia .
Có chuyện xô sát với dân thường thì không tốt
Nội vụ dân quân có chút hơi hám quân đội, dựa hơi óanh trẻ vị thành niên như vụ việc vừa rồi , chưa đủ hay sao :mad:

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

có nuớc nào có tiền lệ chưa nhỉ ? cho các bác mình ít bài học kinh nghiệm cái ...

Hạng F
14/9/04
9.907
28.607
113
Q3

Có bác Lexus, Cam những năm 2000, mỗi ngả tư là 1 CSGT và 1 binh sĩ, cầm súng lên nòng ...
Thời loạn , nay đã hết cảnh đó

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

Cam nói gì, xe k biển số đầy ... *** giao thông giờ cũng chẳng thèm thổi còi nữa .. :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Ôi xời !!!
Cái bao PL đó lá cải ...bỏ mịa [&:][&:]:mad: Bạ gì đăng đó , nhiều khi còn đăng mấy bài ca ngợi mấy chú ...sắp bị tó , co chú sau đó còn bị dựa cột kìa !!![&:][&:]:mad:????

Tin làm gì mấy cái thứ đó bác ơi .
[:'(]
Quân đội cũng xài tiền dân đóng thuế thôi . Thêm "việc không đâu" thì dân lại tốn thêm tiền đóng thuế nữa .

[&:]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Em không đi nhiều nên không biết có nước nào như nước ta không, em nghĩ bộ đội thì lo mà bảo vệ tổ quốc, em chẳng hiểu cái loại bộ đội làm kinh tế là cái loại bộ đội gì . Bác nào biết rộng giải thích em cái .

Hạng F
14/9/04
9.907
28.607
113
Q3

Em bít đây, là Viettel đó bác :D
Trích đoạn: HD230LI

Em không đi nhiều nên không biết có nước nào như nước ta không, em nghĩ bộ đội thì lo mà bảo vệ tổ quốc, em chẳng hiểu cái loại bộ đội làm kinh tế là cái loại bộ đội gì . Bác nào biết rộng giải thích em cái .

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53

Nhiều chứ bác: Viettel nè, rồi cái công ty xây dựng hay cơ khí Z751 gì gì đó nè,...nhiều lắm mà em không biết hết thôi. Bác nào biết nhiều bổ sung đi

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

bố ai dám thanh tra, kiểm toán mấy công ty này .... [&:]