Tập Lái
26/9/16
17
2
3
44
Chào các bác. Quạt làm mát con Gentra của em chỉ quay khi bật AC, còn không bật thì nó không quay, thậm chí khi nhiệt độ động cơ đã nóng, bởi vì em thử không bật AC rồi lái xe gần cả tiếng đồng hồ rồi dừng lại (vẫn nổ máy) và mở nắp capo ra kiểm tra thì vẫn không thấy quạt quay; tuy nhiên kim nhiệt vẫn ở vị trí giữa, không chạy sang vùng đỏ. Bác nào thông cho em trường hợp này với. Em cảm ơn nhiều.

Hạng B2
27/11/13
127
115
43
Kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ trên đường nước giải nhiệt,rút 2 giắc cắm ra rồi đấu tắt xem quạt có chạy k?có chạy thì đg dây ok,k chạy thì đg dây bị đứt

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Em nghĩ bác thí nghiệm vầy tự hiểu luôn là rút giắt điện hay cầu chì quạt bên trái ra coi nhiệt lên nó quay không hoặc lấy giấy cacton che két nước lại cho nhiệt lên cao tí nữa .Cẩn thận nếu lở máy có gì mang qua em bắt đền là được :3dcuoi:

Tập Lái
24/1/17
29
6
3
31
Kim nhiệt ổn định thì sao phải xoắn, chẳng qua là chưa tới lúc nó cần quay thôi.
Đúng òi. Kim nhiệt đỏ lừ mà ko quay mới đang sợ

Tập Lái
26/9/16
17
2
3
44
Kim nhiệt hỏng hoặc cảm biến nhiệt hỏng thì sao bác, vì em lái xe cả giờ đồng hồ mà không thấy quạt quay nên phải nghi ngờ mọi trường hợp chứ
Kim nhiệt ổn định thì sao phải xoắn, chẳng qua là chưa tới lúc nó cần quay thôi.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Kim nhiệt hỏng hoặc cảm biến nhiệt hỏng thì sao bác, vì em lái xe cả giờ đồng hồ mà không thấy quạt quay nên phải nghi ngờ mọi trường hợp chứ

Bác pvht nói đúng rồi nếu kim báo nhiệt ổn là được rồi . Lo như bác cũng đúng nhưng phận trăm hư đồng hồ rất thấp và nếu như đồng hồ báo nhiệt bị hỏng và quạt cũng kg hoạt động trùng hợp thì bác sẽ thấy nước làm nguội sẽ bị sôi .

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Bác pvht nói đúng rồi nếu kim báo nhiệt ổn là được rồi . Lo như bác cũng đúng nhưng phận trăm hư đồng hồ rất thấp và nếu như đồng hồ báo nhiệt bị hỏng và quạt cũng kg hoạt động trùng hợp thì bác sẽ thấy nước làm nguội sẽ bị sôi .
@ Bác Sunny Tran lâu quá không thấy bác comment, Bác khỏe chứ ah?

@ Bác poor man: Thời tiết không quá nóng khắc nghiệt và thermostat làm việc ổn định, bác chờ cho cái quạt nó quay lúc không máy lạnh nhiều khi hơi khó ah!

Tập Lái
26/9/16
17
2
3
44

@ Bác poor man: Thời tiết không quá nóng khắc nghiệt và thermostat làm việc ổn định, bác chờ cho cái quạt nó quay lúc không máy lạnh nhiều khi hơi khó ah!
Vâng em hiểu rồi, vậy là phải đủ nhiệt quạt mới quay, trước đây em hiểu nhầm là cứ van hằng nhiệt mở là quạt quay ngay nhưng hoá ra ko phải thế mà phải đủ nhiệt kể cả van mở

Hạng C
29/3/10
847
487
63

Chào bác pvht .
Tôi vẫn theo dõi nhưng ít comment vì nhiều đề tài lập lại cũng như có những comment đúng rồi nên kg comment .
Chúc bác khỏe mạnh thành công , gia đình hạnh phúc .