Tập Lái
16/7/12
12
0
1
33
HCMC
Chào các bác,
Em mới lái mà lái cũng nghiêm túc, lại tòan chạy đường quen nên ... chưa bao giờ bị phạt :D.Nghe nói đi nộp phạt cũng nhiêu khê rắc rối lắm, nhất là khi bị lỗi nặng phải giữ bằng lái. Chính vì thế mà rất nhiều người tặc lưỡi chấp nhận "cưa đôi" với xxx khi vi phạm luật GTĐB cho đỡ mất thời gian. Em muốn tìm hiểu qui trình nộp phạt Với mục tiêu "nêu cao tinh thần OS": nếu không phạm lỗi mà bị xử ép thì cương quyết tranh luận với xxx cho ra lẽ phải, nếu phạm lỗi thì chấp nhận đi nộp phạt chứ nhất định không làm hư thêm các xxx. Bác nào rành luật vui lòng hướng dẫn cho anh em biết qui trình nộp phạt gồm các bước như thế nào, để xem có đáng sợ lắm không? :mad: Cảm ơn các bác.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113
Polyme sẽ chỉ rõ quy trình cho bác. Đùa tí...Bình tĩnh kiểm tra nội dung BB, xem ngày địa điễm hẹn, và đến hẹn mang giấy hẹn lên nhận quyết định xử phạt, mang QĐ ra kho bạc chuyển polyme dzô, nhận biên lai nộp phạt, mang BL về nộp lại cho nơi ra QĐ, và nhận lại giấy tờ bị tạm giữ. Xong ra về, cám ơn nếu muốn.
Để khỏi bở ngỡ...bác đi 2B lại chỗ xxx đang làm việc: Xin được phạt với lổi nhẹ nhất...xxx có hỏi vì sao? Bác cứ thành thật trả lời để sau này có bị phạt tụi ko làm hư.

Tập Lái
16/7/12
12
0
1
33
HCMC
Cảm ơn bác phantan nhiều. Như vậy đúng là rắc rối thiệt. Bây giờ thì em đã hiểu ... Fugacar diệt trừ giun như thế nào rồi. Em thấy cũng hơi bị "dao động" rồi đây hehe. Nhưng hình như cũng có những lỗi nhẹ được nộp phạt tại chỗ luôn phải không các bác?

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
53
Sài gòn
Bác chủ cứ để bị phạt vài lần là biết quy trình ngay thôi ...hehe ... em zọt