Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Remote xe Ford Laser

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
46
Gửi các Bác,

Cái remote xe Ford Laser của em hai ngày nay giở chứng, bấm mỏi tay mà e ko chịu lock or unlock gì cả. Em có thay pin rồi mà ko ăn thua? Các Bác cho em hỏi là làm sao kiểm tra lại được là remote có còn xài được hay ko ah? Nếu thay mới (cả vỏ và chíp) thì tầm bao tiền ah?

Cho em hỏi thêm là cái cảm biến để mở cửa nó nằm chỗ nào ah ( Xin lỗi là em cũng chưa biết kêu nó bằng cái gì cho chính xác nữa)? Có khi nào cái này bị dơ nên ko nhận tính hiệu từ remote ko ah?

Xe em là Ford laser 2004 ah và remote em nó đây ah.

Cám ơn các Bác.
Remote xe Ford Laser

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
em thấy mấy bác hay tháo cái hộp ngay bên cạnh tay trái chân côn đó bác. xe trước cũng bị giống bác nhưng sau ghé bác quang diệu hàn lại do nó bị xúc tiếp xúc bác ạ.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
41
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Gửi các Bác,

Cái remote xe Ford Laser của em hai ngày nay giở chứng, bấm mỏi tay mà e ko chịu lock or unlock gì cả. Em có thay pin rồi mà ko ăn thua? Các Bác cho em hỏi là làm sao kiểm tra lại được là remote có còn xài được hay ko ah? Nếu thay mới (cả vỏ và chíp) thì tầm bao tiền ah?

Cho em hỏi thêm là cái cảm biến để mở cửa nó nằm chỗ nào ah ( Xin lỗi là em cũng chưa biết kêu nó bằng cái gì cho chính xác nữa)? Có khi nào cái này bị dơ nên ko nhận tính hiệu từ remote ko ah?

Xe em là Ford laser 2004 ah và remote em nó đây ah.

Cám ơn các Bác.View attachment 327082
anh ơi, em đang bị y như anh. Anh làm sao được chưa chỉ em với. Xe em cũng y như anh luôn, AT Ghia 1.8

Nghe nói thay pin xong phải set up lại. Tắt/mở công tắc 3 lần, đóng mở cửa tài 3 lần, các thao tác làm dưới 30s, em làm rồi mà vẫn trơ trơ.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
41
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
em vào hãng rồi, đúng là nó set up lại chìa khóa, chỉ việc vào xe tắt mở công tắc sao đó, nhưng ko giống như em nói, em cũng ko rõ nó làm sao, chưa đầy 1p lấy phí 275 ngàn. Kệ dù sao cũng dùng được đồ nguyên bản không phải chế lại.

Sẵn cảnh báo các anh em luôn, đừng có tháo pin ra nếu ko hết pin nhe, gắn vô lại là không dùng được, phải set up lại đó.

Tập Lái
5/8/15
6
1
3
36
Cũng may là hôm trước tháo Pin không được chứ không thì cũng tháo rồi. Mình chỉ tháo vỏ ra, dùng cồn vệ sinh cho sạch sẽ, chờ khô lắp lại thì dùng được bình thường. Có khả năng lâu ngày bị bám bụi bẩn và nút ít nhạy thôi !

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Các bác ơi cho em hỏi, người nhà em mới mua chiếc Ford Laser 2001, có 1 chìa khóa và 2 cái remote. Như vậy là bị thiếu 1 cái chìa khóa phải không các bác?