Hạng B2
17/11/06
495
0
0
con RR trắng ở SG nhiều chuyện quá nhỉ. e có con RR trắng ở Seattle neh cho các bác giải trí đây.
RR trắng nè bác....

biểu tượng và logo vẫn còn mới lắm.
RR trắng nè bác....

đầu e nó đây.
RR trắng nè bác....

đích đây.
RR trắng nè bác....

body nó đây.
RR trắng nè bác....

ko kịp chụp nội thất vì trễ học e rồi. huhuhuhuhu

RE: RR trắng nè bác....

bác đưa em nó vô mục xe cổ là hợp lý nhứt đóa mặc dù em nó chưa đủ 50 tuổi để đưa vào danh sách đồ cổ

theo luật của Anh Quốc thì xuất xưởng trên 50 năm mới đc coi là đồ cổ:D

chiếc này là rolls royce Silver Cloud II

chiếc này chắc cũng đắt giá lắm, muốn mua đã khó mua về Vn còn khó khăn hơn[&:]

Hạng B2
3/6/07
111
0
16

e kết nhất biểu tượng Spirit of Ecstasy. đẹp vãi chưởng!!!!

ngứa nghề em lại phọt phẹt 1 tí để các bác châm cứu em nó:D

Silver Cloud là 1 dòng xe đc RR sản xuất từ tháng 4 năm 1955 đến tháng 3 năm 1966 thì ngừng

Silver Cloud là phiên bản thay thế cho chiếc Silver Dawn và sau khi ngừng vào năm 1966 thì được thay thế bởi Silver Shadow

Silver Dawn 1949-1955

Silver Shadow 1965-1980

khung gầm của Silver Cloud kết cấu từ các thanh thép dạng hộp rất đơn giản

dài 5385 rộng 1907 và nặng 1,95 tấn

động cơ 4.9 lít 6 xi lanh

hộp số truyền động 4 cấp tự động

chiếc mầu trắng này là Silver Cloud II

đc sản xuất từ 1959 tưc là chiếc già nhất năm nay mới có 48 tuổi:D chưa đc gọi là đồ cổ

nó đc thay đổi chút ít về ngọai thất bên ngòai

nhưng bên trong thì lá cả một sự thay đổi kinh ngjac với động cơ 6.2 L V8 và cân nặng lên tới 2,11 tấn

tốc độ tối đa của chiếc này có thể lên tới 183km/h

sự hóan cải chính của chiếc xe k nằm ở tiện nghi mà thể hiện rõ ở tốc độ mômen xoắn

sức mạnh điều khiển đc xét vào dạng tiêu chuẩn:D

những xe thuộc dòng Silver Cloud đc bán ra

Silver Cloud: 2,238

Silver Cloud Long Wheelbase: 85

Silver Cloud special coachbuilder styles (convertibles, hearses, etc): 121

Silver Cloud II: 2,417

Silver Cloud II Long Wheelbase: 258

Silver Cloud II coachbuilder styles (convertibles, hearses, etc): 107

Sliver Cloud III: 2,044

Silver Cloud III Long Wheelbase: 206

Silver Cloud III coachbuilder styles (convertibles, hearses, etc): 328

Hạng B2
17/11/06
495
0
0

e ko ràng về mấy e này, thấy đẹp thi post chơi thôi ah, nhưng cũng cám ơn các bác vi cho e bit thêm chút thông tin về e này hihihihihihihi.

12/10/07
2.603
10.462
113

Cách đây mấy năm qua Hongkong mình thấy có bác tài phiệt già cưỡi xe này đi dự đám cưới. Lúc ấy chưa biết xe cộ là cái gì nên trong bụng nghĩ thầm "Xe này xấu nhưng trông hơi quýs tộc đấy nhể". Sau này biết rồi thì cứ tự cười thầm mình.

Chiếc mình thấy hồi đó lại có màu xám, nội thất bọc da nâu đỏ, ông chủ già và ốm nhom ngồi băng sau, tay cầm cái can. Ấn tượng khó quên.

@VincentWinstor: Theo mình nhớ thì xe này cũng đâu có bự lắm mà nặng tới 2.11T à bác?

Trích đoạn: churongdat

Cách đây mấy năm qua Hongkong mình thấy có bác tài phiệt già cưỡi xe này đi dự đám cưới. Lúc ấy chưa biết xe cộ là cái gì nên trong bụng nghĩ thầm "Xe này xấu nhưng trông hơi quýs tộc đấy nhể". Sau này biết rồi thì cứ tự cười thầm mình.

Chiếc mình thấy hồi đó lại có màu xám, nội thất bọc da nâu đỏ, ông chủ già và ốm nhom ngồi băng sau, tay cầm cái can. Ấn tượng khó quên.

@VincentWinstor: Theo mình nhớ thì xe này cũng đâu có bự lắm mà nặng tới 2.11T à bác?
vì nó dầy vỏ lắm bác ạ

về ngọai hình thì dúng là so với xe siêu sang bây giờ k đồ sộ bằng nhưng đó là do cách thiết kế ngày xưa thôi chứ thực ra em nó k nhỏ bé đâu bác;)