Luật Giao Thông Rút hồ sơ gốc

Hạng B2
2/5/08
371
0
16
53
Xe mình hs nằm ở CA TP Ha nội, tôi mua lại xe nhưng ko có giấy viết tay. chỉ có cà vẹt thôi, vậy bây giờ muốn rút hs ra về Tỉnh lẽ thì làm thế nao. chỉ lấy hồ sơ gốc đem về nhà cất thôi ko cần sang tên . các bạn tham mưu với, cám ơn ý tốt!Thân chào

Hạng D
8/11/04
3.250
2.240
113
RE: Rút hồ sơ gốc

Không có chuyện rút hồ sơ gốc đem về nhà cất đâu bác... Hồ sơ gốc rút thì phải nộp cho CA tình thành nơi bác muốn đăng ký lại cho xe. Hơn nữa, khi rút hồ sơ gốc là họ thu mất tiêu cái bảng số cũ, bắt buộc phải đăng ký lại mới được. Vụ này có nói khá nhiều trong OS, bác chịu khó search lại...

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Rút hồ sơ gốc

tôi mua lại xe nhưng ko có giấy viết tay. chỉ có cà vẹt thôi, vậy bây giờ muốn rút hs ra về Tỉnh lẽ thì làm thế nao
bác phải làm thế..... lày :
1/ Ký giấy mua bán xe giữa bác (công chứng , xác nhận địa phương) với người đứng tên trong cạt xe, dán số sườn , số máy vô .Mẫu giấy mua bán này cũng phải lên Phòng CSGT lấy ( mua ngoài ...lề đường không có được đâu !)
2/ Lên Phòng CSGT lấy mẫu tờ khai chuyển vùng (phát miễn phí) khai vô, dán số sườn số máy vô luôn. sau khi đủ thù tục mấy chú *** sẽ viết phiếu hẹn cho bác (người mua xe, xin chuyển ra khỏi địa phương ), thu lại biển số hà nội. xong lấy giấy hẹn đem về nhà ________chờ đến ngày lên phòng CSGT lấy toàn bộ hồ sơ gốc được niêm phong đàng hoàng trong bịch màu vàng, hồ sơ này không cần xuất trình khi đi nộp thuế TB mà chỉ sau khi nộp thuế TB thì mang lên Phòng CSGT để nộp luôn .
- Ngoài cái bịch hồ sơ gốc màu vàng được niêm phong của *** bác sẽ nhận : tờ khai chuyển vùng có xác nhận của *** , trong đó có ghi luôn biển số tạm và thời hạn thường là 3 ngày (để bác chạy ..về nhà ).
3 / Rút hồ sơ bên *** xong thì qua trạm đăng kiểm để rút hồ sơ đăng kiểm luôn .
Lên trạm đăng kiểm ...xin rút hồ sơ, họ sẽ đưa tờ khai có nội dung để bác điền vào kèm với : CMND, hồ sơ bên ***,...sau đó thường là trong ngày trạm đăng kiểm sẽ trả lại hồ sơ gốc cũng được niêm phong trong phong bì và bác mang cái ni về đem lên trạm đăng kiểm ở địa phương bác để sang tên trong sổ đăng kiểm -----xong.

Last edited by a moderator: