Hạng C
10/7/08
513
432
63
Tình hình là giống như e, rất nhiều bác sau khi sắm Teana về, nếu không biết đọc tiếng Tàu thì xem như quyển User Manual theo xe vứt đi luôn, vì viết toàn bằng chữ Tàu, ko có lấy nửa chữ tiếng Anh tiếng U nào cả !
Nay e mò mẫm được quyển Manual bằng tiếng Anh dành cho xe Maxima, e đọc từ đầu đến cuối thì thấy hữu dụng được ~90%, vì thực ra Maxima là tên gọi của Teana ở thị trường Bắc Mẽo, hay ngược lại Teana được sản xuất dựa trên khung gầm kiểu dáng của Maxima, đương nhiên là bị lược bớt một số ốp-sần.
Nói tự sướng tí, Maxima/Teana là dòng sp Upscale của Altima tí, nên đương nhiên là "chiếu trên" của Camry, Accord, Legacy, Sonata, K5, Fusion, Milan, Grunder, Maz6, Malibu ...
Nhưng loay hoay mãi mà ko biết cách upload file pdf này lên hầu các bác ! Nên bác nào có thể úp hộ hay cần thì cho địa chỉ í-mèo, e sẽ gởi cho về ngâm kíu, hehe.
P/s: Thớt Teana sao dạo này bèo nhèo quá, ko thấy ai comments ý kiến gì cả ?!

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
Babolat Tennis nói:
Tình hình là giống như e, rất nhiều bác sau khi sắm Teana về, nếu không biết đọc tiếng Tàu thì xem như quyển User Manual theo xe vứt đi luôn, vì viết toàn bằng chữ Tàu, ko có lấy nửa chữ tiếng Anh tiếng U nào cả !
Nay e mò mẫm được quyển Manual bằng tiếng Anh dành cho xe Maxima, e đọc từ đầu đến cuối thì thấy hữu dụng được ~90%, vì thực ra Maxima là tên gọi của Teana ở thị trường Bắc Mẽo, hay ngược lại Teana được sản xuất dựa trên khung gầm kiểu dáng của Maxima, đương nhiên là bị lược bớt một số ốp-sần.
Nói tự sướng tí, Maxima/Teana là dòng sp Upscale của Altima tí, nên đương nhiên là "chiếu trên" của Camry, Accord, Legacy, Sonata, K5, Fusion, Milan, Grunder, Maz6, Malibu ...
Nhưng loay hoay mãi mà ko biết cách upload file pdf này lên hầu các bác ! Nên bác nào có thể úp hộ hay cần thì cho địa chỉ í-mèo, e sẽ gởi cho về ngâm kíu, hehe.
phiền bác mail cho e cá[email protected] bác...

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
hehe manual có tiếng việt ko bác, Teana em đi từ đó đến giờ chưa bị trục trặc gì,chắc là xe mấy bác cung thế  nên chắc ko có bác nào lên comment 
hehe

Hạng B1
6/11/10
91
1
8
Babolat Tennis nói:
Chào bác,
Bác có nhầm đôi chút khi bảo Maxima là bản Teana. Maxima là Maxima, còn Teana là Teana. Thực ra bác nhầm sang con Altima vì em Altima la phiên bản Teana cho thi trường Bác Mỹ bác à.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
hoanghungk47 nói:
Babolat Tennis nói:

Chào bác,
Bác có nhầm đôi chút khi bảo Maxima là bản Teana. Maxima là Maxima, còn Teana là Teana. Thực ra bác nhầm sang con Altima vì em Altima la phiên bản Teana cho thi trường Bác Mỹ bác à.
E đã nghien kiu ky roi bac o, dan chung cho bac tu Wikimedia nhe:
"The first-generation Teana was sold under the name of Nissan Cefiro in Hong Kong, Singapore, Brunei, Latin America & Caribbean, while it was sold under the name of Teana in Japan, Thailand, Philippines, India, Taiwan, Malaysia, Indonesia & China. The car is known as the Maxima in Australia & New Zealand, and Altima in North America. The J32 has been sold in Australia as a Maxima since June 2009 with model designations of 250 ST-L, 350 ST-S and 350Ti. The Cefiro name has been discontinued on the second-generation line. Currently, it is unknown if the new Teana will continue to be sold as the Nissan Maxima in the other markets outside of North America, excluding Australia"
E search tim hiu ky & thay than vo Teana nhin rat giong Maxima, tham chi nhin giong Infinity M nua kia ! Chu Altima nhin be teo ah, ko co chut net nao giong Teana.
Vi ban cho thi truong Asia nen Nissan gan dong co loai nho 2.0 vao de ha gia thanh thoi, chu ban 2.5XV thi co khac gi Altima hay ban 3.5XV thi khac gi Maxima.
Bac chiu kho search bao chi nuoc ngoai hay Youtube de xem nguoi ta comments so sanh ntn nhe. Than. 

Hạng B1
6/11/10
91
1
8
Babolat Tennis nói:
E đã nghien kiu ky roi bac o, dan chung cho bac tu Wikimedia nhe:
"The first-generation Teana was sold under the name of Nissan Cefiro in Hong Kong, Singapore, Brunei, Latin America & Caribbean, while it was sold under the name of Teana in Japan, Thailand, Philippines, India, Taiwan, Malaysia, Indonesia & China. The car is known as the Maxima in Australia & New Zealand, and Altima in North America. The J32 has been sold in Australia as a Maxima since June 2009 with model designations of 250 ST-L, 350 ST-S and 350Ti. The Cefiro name has been discontinued on the second-generation line. Currently, it is unknown if the new Teana will continue to be sold as the Nissan Maxima in the other markets outside of North America, excluding Australia"
E search tim hiu ky & thay than vo Teana nhin rat giong Maxima, tham chi nhin giong Infinity M nua kia ! Chu Altima nhin be teo ah, ko co chut net nao giong Teana.
Vi ban cho thi truong Asia nen Nissan gan dong co loai nho 2.0 vao de ha gia thanh thoi, chu ban 2.5XV thi co khac gi Altima hay ban 3.5XV thi khac gi Maxima.
Bac chiu kho search bao chi nuoc ngoai hay Youtube de xem nguoi ta comments so sanh ntn nhe. Than.
OK! vay bac vao day xem nhe http://en.wikipedia.org/wiki/Nissan_Altima
http://en.wikipedia.org/wiki/Nissan_Teana
Em Maxima cung phan khuc voi Avalon cua Toy day bac ah. Dung ha thap gia tri cua e no.
Maxima cua bac noi la danh cho thi truong chau Uc. Con Maxima cua Bac My la hoan toan khac day bac ah! Chinh e wikipedia bao the day bac nha.
Thank!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/9/13
2
0
1
Babolat Tennis nói:
Tình hình là giống như e, rất nhiều bác sau khi sắm Teana về, nếu không biết đọc tiếng Tàu thì xem như quyển User Manual theo xe vứt đi luôn, vì viết toàn bằng chữ Tàu, ko có lấy nửa chữ tiếng Anh tiếng U nào cả !
Nay e mò mẫm được quyển Manual bằng tiếng Anh dành cho xe Maxima, e đọc từ đầu đến cuối thì thấy hữu dụng được ~90%, vì thực ra Maxima là tên gọi của Teana ở thị trường Bắc Mẽo, hay ngược lại Teana được sản xuất dựa trên khung gầm kiểu dáng của Maxima, đương nhiên là bị lược bớt một số ốp-sần.
Nhưng loay hoay mãi mà ko biết cách upload file pdf này lên hầu các bác ! Nên bác nào có thể úp hộ hay cần thì cho địa chỉ í-mèo, e sẽ gởi cho về ngâm kíu, hehe.

Bác ơi, bác có còn quyển sách hướng dẫn này không? Nếu còn bác mail cho em xin theo địa chỉ email
E cám ơn Bác nhiều!

Tập Lái
12/9/13
2
0
1
VietMLM nói:
Bác chủ thớt vui lòng mail cho em xin cái file pdf nhé,
E cám ơn bác nhiều!

Bác đã xin được bác chủ thớt chưa? Nếu có cho em xin lại theo địa chỉ email
Cám ơn bác nhiều!

Last edited by a moderator: