Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Xin chào các bác! em sẽ chia sẻ hành trình Sài Gòn-Phan Thiết của Grandis Vietnam Club trên Otosaigon.

Sài Gòn-Phan Thiết du ký cùng Grandis Vietnam Club

Lời nói đầu

“Em phải nhớ cái này là mình đi công việc chứ không phải đi chơi. Phải làm cho đúng trách nhiệm của mình”- Đó là câu sếp Tài nói với em trước vài ngày em chính thức lên xe và khởi hành đi Phan Thiết.

Rồi! :(Bao nhiêu tưởng tượng của em về một hành trình caravan với một hội xe tự nhiên trở nên áp lực dễ sợ (haha). Nhất là khi đây là lần đầu tiên em tham gia một chuyến caravan với một hội xe lớn như thế này.

Với lại em cũng từng có dịp cà phê với hội trưởng Chí Kiên và một số anh trong hội mình vài lần, nên thật lòng mà nói, em cảm thấy cũng khá thoải mái (haha).

Cuối cùng, em mong chuyến hành trình này sẽ gắn kết các thành viên lại GVC lại với nhau hơn cũng như GVC với OS và qua chuyến “công tác” này, em có thể hiểu nhiều hơn về Mitsubishi Grandis-một dòng xe được mệnh danh là vẻ đẹp vượt thời gian.

Chúc cho chuyến đi của Grandis Vietnam Club sẽ diễn ra suôn sẻ và tràn ngập những tiếng cười.

Bắt đầu hành trình thôi nào các anh ơi!

Ngày 18/7/2020

6h30: Khởi hành đi cao tốc Long Thành-Dầu Giây

“Oaaaa” -Ủa em mới ngáp đó hả!?. Xin lỗi mấy anh nha :p chắc tại em đến hơi sớm hơn dự kiến. Đúng theo lịch trình, hội GVC sẽ tập trung đông đủ tại chi cục thuế Quận 2 vào lúc 5h30.

Ở đây, các thành viên sẽ nhận số thứ tự sắp xếp đội hình, test bộ đàm và tất nhiên không quên chụp vài tấm trước khi xuất phát.

Một hàng dọc nhìn trước. Thẳng! (Anh xe khách phá hỏng hàng ngũ của em rồi)

Xe của chủ tịch Chí Kiên-được mệnh danh là Grandis "Sô cô la", em đính chính lại là độ hơn 100 "chẹo" nha các anh!:D

Decal. Check !

Fly Cam. Check!

Làm điều thuốc cho tỉnh táo nào mấy bác ơi!

Em sẽ để mắt tới 3 em này: Lexus RX330, Mazda3 2020 và Mittsubishi Lancer. 3 em này chạy đua mấy anh bắt em nào thắng nè!

"Alo alo 1,2,3,4 . Mấy anh lên đây em phổ biến cách thức trao đổi qua bộ đàm nè". Xe 06 là của OS đó nha mấy anh !

Nắm rõ nội quy rồi thì còn đợi gì nữa? Xuất phát thôi nào!

7h00: Ăn sáng tại cơm tấm Kiều Giang

Tới lúc nạp năng lượng cho cuộc hành trình dài sắp tới rồi các bác ơi! Địa điểm dừng chân này cũng được chọn làm điểm đón các thành viên GVC từ Biên Hòa và Bình Dương. Nhờ đó mà không khí của chuyến đi cũng trở nên rộn ràn hẳn với sự xuất hiện các những em Grandis mới.

Trông "láo" các anh nhỉ?

Cũng trong chuyến caravan này, không thể không kể đến những bóng hồng ngọt ngào là các cô vợ, cô con gái, cháu gái, em gái, em gái kết nghĩa, em gái nuôi của các anh. :p

Ngoài mục địch tạo sân chơi để gắn kết các thành viên trong hội lại với nhau, đây cũng là cơ hội để gia đình tận hưởng 1 kỳ nghỉ bên nhau và có thêm nhiều kỷ niệm đẹp.

"Nghỉ Covid-19 nên mình cũng có nhiều thời gian rảnh. Mình đi offline chung với ông xã và hội GVC nhiều lần rồi. Mình rất thích những chuyến đi như thế này"
8h00: Khởi hành đi Phan Thiết
Sau khi nạp đầy đủ năng lượng rồi, chúng ta tiếp tục cuộc hành trình thôi các anh ơi. Trên chuyến đi, các thành viên liên tục trao đổi với nhau về tình hình giao thông, nhắc nhở nhau về quy định tốc độ cũng như các...chốt:p bằng bộ đàm.

Tới trung tâm hành chính Bà Rịa- Vũng Tàu rồi!. Tranh thủ làm vài nháy thôi các anh ơi!

"Từ từ chờ anh qua đường chụp chung với nè"

Nhìn gia đình bác này ton-sour-ton với màu xe của bác ghê. Không biết có bàn trước với cả nhà không?

Dạ em thấy chị này trong đoàn nên tiện nhờ chị đứng đại vô 1 chiếc Grandis để chụp hoi. Mắc công vợ anh nào nay không đi off caravan lại tưởng ảnh đi với chị đó thì khổ em:(

Ok, chụp choẹt check in các kiểu xong xuôi rồi thì mình lên đường thẳng tiến về Phan Thiết thôi!. Bây giờ mới chính thức đi Phan Thiết nè các anh :D
Trải qua hơn 15 năm, thời gian có vẻ không phải đối thủ của Mitsubishi Grandis, mẫu xe này dường như không đánh mất đi vẻ đẹp vốn có của mình cho dù xét ở bất kỳ phiên bản nào.

Mặc dù được xây dựng trên nền tảng của một chiếc xe đa dụng 7 chỗ, Grandis lại được mệnh danh là “sedan trong kỷ nguyên mới” bởi thiết kế không quá “bành trướng” như những dòng MPV khác mà lại thon thả và uyển chuyển hơn.

Nhưng mà đừng tưởng vậy là ăn hiếp được em nó nhé, nhỏ mà có võ đó các anh ơi, bên dưới nắp ca pô là động cơ MIVEC 2.4L lận đó nên nói cho vuông thì Phan Xi Păng em nó còn chấp chứ đừng nói Phan Thiết (haha)

Nhìn từ bên hông Grandis cũng rất đẹp, vòng nào ra vòng đó :p

Màu tím khoai môn này không phải dễ tìm đâu nha các anh!

Em cập nhật tiếp bên dưới comment nhé các anh!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com

Em Grandis này có phẫu thuật thẩm mỹ gì không sao trông eo teo tóp thế kia không biết :eek:
Sếp em nói ảnh thích nhất là ngắm "mông" Grandis. Không biết có anh nào trong hội có sở thích giống ảnh không?

Nhưng mà thật sự nhìn từ phía sau thậm chí từ xa cũng không thể lẫn lộn giữa Grandis với bất kỳ dòng MPV nào khác nhờ thiết kế LED vuốt dọc 2 bên cực kỳ bắt mắt.

Dạ vâng chính vì lý do đó mà sau đây sẽ là chuyên mục bám "dis" Grandis:

Nhìn cái biển số là thấy "dis" của em này có giá quá rồi các bác hỉ?

31 Grandis "rùa tai đỏ":D (tại 2 cái ốp gương của ẻm màu đỏ các bác ạ)

Đây nè!

Chạy thêm một đoạn nữa thì cuối cùng các thành viên đã ra đến được đường ven biển thành phố Phan Thiết tuyệt đẹp với những cồn cát trắng ngà, ló đầu ra khỏi cửa sổ có thể cảm nhận những làn gió biển mặn mà "chạm nhẹ "vào mặt (không khuyến khích).

Khúc này hơi xui tí tại có anh xe khách Hyundai Universe chen giữa đoàn làm em chẳng chụp choẹt được gì hay ho cả :(

Một bức ảnh quá ư là tuyệt vời của bác @thich_la_nhich

Một lời cảm ơn sâu sắc đến bác Hilux 48 đã hoàn thành nhiệm vụ dẫn dắt các xe của các thành viên dưới tỉnh lên một cách an toàn ạ!
14h00: Đến resort và nhận phòng

Cuối cùng thì cũng đến được resort để ăn uống và nhận phòng. Tưởng chừng như đến được resort thì mọi người có thể thở phào nhẹ nhõm rồi nhưng KHÔNG các bác ạ.

Thử thách tiếp theo đó là với một số lượng xe đông như vậy việc đỗ xe trở nên hơi khó khăn đôi chút. Nhưng nhờ hướng dẫn nhiệt tình và kế bày binh bố trận của các anh bảo vệ khu nghỉ dưỡng, những chiếc Grandis phút chót cũng đã có thể nghỉ xả hơi.

Đến lúc này mọi người ai cũng đã mệt và đói vì thế các thành viên di chuyển vào trong sảnh để ăn trưa trước sau đó mới check-in nhận phòng.

Phải nói là ban tổ chức GVC đã lên kế hoạch rất kỹ và lựa chọn một khách sạn với chất lượng khá tốt với đầy đủ tiện nghi cùng view nhìn tuyệt đẹp cho các thành viên.

Các GVC-ers sau đó tranh thủ nghỉ ngơi, chợp mắt xíu rồi nhanh chóng trở ra bãi biển để tham gia vào các trò chơi team building cực lầy lội. :p

"Trò chơi cũng dễ thôi: Bơi tiếp sức. Mình bơi ra giữa biển rồi vòng vô lại
Ủa ủa anh kia em chưa có đếm mà sao anh bơi trước rồi!?"

Già trẻ gái trai
Ai sức dai là thắng ! :p

Và sự kiện mà tất cả mọi người ai cũng mong chờ nhất trong chuyến offline lần này cuối cùng đã đến.

19h00: Đêm gala Grandis-Đam mê vượt thời gian

Không khí buổi tiệc diễn ra cực kỳ sôi nổi với các tiết mục văn nghệ "cây nhà lá vườn" và bốc thăm trung thưởng với hàng chục phần quà lớn nhỏ đến từ các nhà tài trợ của chương trình cũng như những đối tác của hội Grandis Vietnam Club.

Và hơn hết là sự hiện diện của hơn 40 gia đình trong chuyến hành trình caravan lần này. Tất cả đều góp một phần nhỏ làm nên sự thành công và đáng nhớ của buổi big off năm 2020.

Mời các bác các mợ cùng nhìn lại những hình ảnh tiêu biểu nhất trong đêm gala đáng nhớ này nhé!:cool:

Lực lượng nòng cốt góp phần vào thành công của chuyến big off caravan lần này. Xin các anh một tràng pháo tay cảm ơn nhé!

Oke. Trước khi chính thức bắt đầu buổi tiệc mời các bác cùng khuấy động không khí một chút nào! Tay đâu tay đâu!

"Ấy chết, giơ tay mà nghe lộn vỗ tay lỡ vỗ tay mất rồi, thôi kệ :p"

Hình ảnh tái hiện quân đội Pháp trong chiến dịch Điện Biên Phủ 1954 :cool:

Những niềm vui và phấn khích thể hiện rõ trên gương mặt từng thành viên từ những anh trai...

...cho đến các chị gái..

...và những cô bé cậu bé đi cùng (trừ anh Dũng Trịnh phía sau ra :D)

Ok! Sau khi mọi người đã làm nóng không khí với màn khởi động tập thể rồi thì chúng ta cùng nhập tiệc thôi. Những hình ảnh giao lưu "lúa mạch" em xin được phép post một ít thôi nhé (hihi).

Cũng trong đêm gala này, một bữa tiệc sinh nhật bất ngờ đã được tổ chức cho những thành viên ban điều hành có ngày sinh thần trong tháng 7. Có thể nói đây là một dịp mà các anh sẽ luôn ghi nhớ về tình cảm mà mọi người dành cho các anh.

"Anh thổi trước rồi tới chú thổi nhé"

"Phuuuuu...Ủa còn gì nữa đâu mà thổi anh Kiên"

"Thôi vậy anh em mình cùng cắt bánh nhé"

(Cập nhật tiếp ở trang 2 nha các anh)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Grandis đích thị là một MPV, được mệnh danh là Sedan trong kỷ nguyên mới, chủ yếu vì nó (cũng như nhiều chiếc MPV khác, ko bao gồm Innova) được phát triển trên khung gầm của sedan chứ ko phải Grandis được built trên nền của một MPV.

Chỉnh sửa cuối: