Hạng B1
20/4/04
59
0
0
Bình Dương
Em muốn tự thiết kế 1 tour theo lộ trình như trên, bằng xe hơi, cho gia đình (4 người) tháng tới. Mong các AE có kinh nghiệm chỉ giáo.

- Tuyến SG - Phan Thiết / SG - Dalat: em tự lái nhiều lần rồi.

- Em dự định lộ trình như sau:
. Day 1: SG - Phan Thiết: nghĩ 1 ngày ở PT
. Day 2: PT - Nha Tranng: nghĩ Nha Trang day 2, 3
. Day 4: Nha Trang - Dalat: nghi ở Da lat day 4, 5,6
. Day 7: Dalat - SG.
Mong các AE cho ý kiến về lộ trình Phan Thiết - Nha Trang / Nha Trang - Dalat vì em chưa đi bao giờ (khoảng cách, thời gian lái, những đoạn đường hoặc những điều cần chú ý, ...).

Cám ơn

Hạng B2
1/9/07
165
20
18
Hoàng Quốc Việt
RE: Sài Gòn - Phan Thiết - Nha Trang - Đà Lạt

em khôn gbít bác nghĩ sao chứ em đã đi Nha Trang rùi thì không cần đi Phan Thiêt đâu, xưa nay vẫn là SG-Nha Trang-ĐL thôi.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Phan Thiết và Nha Trang có 2 phong cách khác hẳn nhau... kế hoạch của bác có vể ổn đấy...

Hạng B1
20/4/04
59
0
0
Bình Dương

Em ngại đi direct hơi mệt nên nghỉ ở PT 1 ngày cho khỏe. Đi chơi nên kg cần phải vội.

Trích đoạn: bman

Phan Thiết và Nha Trang có 2 phong cách khác hẳn nhau... kế hoạch của bác có vể ổn đấy...

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Em đi tuyến này vài lần rồi nhưng ngặt lỗ lại không để ý lắm tới khoảng cách, nói chung từ Phan Thiết đi Nha trang đường đẹp và tốt lắm khoảng 250km gì đó, chỉ lưu ý một chút khi vào đầu các tỉnh hay thị xã thì các chú xxx hơi nhiều. Cách ngã ba Thành để vào TP Nha Trang khoảng chục km có bản chỉ dẫn bên phải hướng vào NTrang bác theo đường đó đi qua khu vườn xoài rồi cứ trực chỉ là vào tới NT, đường đi cũng rất đẹp bác à.
Từ NTrang theo hứơng ngã ba Thành ra Q1 rẽ trái hướng vào Nam khoảng mấy km bác thấy bản chỉ dẫn hướng đi Đà Lạt bên tay phải rồi cứ thế mà tiến tới bác à, Đường tương đối quoanh co và đèo dốc nhưng cực đẹp vì đây là tuyến đường mới mở nên rất tốt.

Em chỉ biết có vậy thôi mong các bác khác chỉ dẫn thêm.

Chúc bác có một chuyến đi thật vui vẻ.

Hạng D
12/10/04
3.224
532
128

Trích đoạn: vietthanh

Em muốn tự thiết kế 1 tour theo lộ trình như trên, bằng xe hơi, cho gia đình (4 người) tháng tới. Mong các AE có kinh nghiệm chỉ giáo.

- Tuyến SG - Phan Thiết / SG - Dalat: em tự lái nhiều lần rồi.

- Em dự định lộ trình như sau:
. Day 1: SG - Phan Thiết: nghĩ 1 ngày ở PT
. Day 2: PT - Nha Tranng: nghĩ Nha Trang day 2, 3
. Day 4: Nha Trang - Dalat: nghi ở Da lat day 4, 5,6
. Day 7: Dalat - SG.
Mong các AE cho ý kiến về lộ trình Phan Thiết - Nha Trang / Nha Trang - Dalat vì em chưa đi bao giờ (khoảng cách, thời gian lái, những đoạn đường hoặc những điều cần chú ý, ...).

Cám ơn
FFC sẽ có 1 chuyến caravan vào trung tuần tháng 6 tới, từ 12-15/6/2008, bác sắp xếp gia nhập đoàn nhé :D

Hạng B1
4/5/07
62
0
0

Pác Vietthanh, em mới đi Nha Trang về, toàn bộ cầu đang được làm lại nên -> đi chậm. Theo em nghĩ, lộ trình pác đi như vậy thì không phải lo gì, nếu pác thích phong cảnh thì ngày đầu pác ở PT rồi theo đường mới mở trong hòn rơm để đi đầm trắng (hay còn gọi là bàu trắng, rất đẹp), sau đó pác đi thẳng ra lại QL1 -> Nha Trang.
Từ NT pác đi Đà Lạt thì cẩn thận mấy đường đèo, xxx phục bắn rất hiều, hôm rồi em chẳng chạy nhanh được, cứ phải tà tà ngắm phong cảnh hai bên (cung đường này đẹp); Theo em nghĩ, mỗi chặng pác phải mất 4-5g

Tập Lái
16/4/08
8
0
0
tp HCM

từ biển lên rừng thì mát hơn, đi như vậy là ok. đi càng nhièu càng tốt.
càng nhiều đàng, càng nhiều sàng khôn

Tập Lái
16/4/08
8
0
0
tp HCM

các đại ka góp ý cho tôi, ford everet máy dầu có vấn dề gì ko, mình chĩ có 500 chai.

Hạng C
2/10/07
817
4.667
93
57

Kế hoạch của Bác ổn đấy
SG-PT : 198km . có XXX ở Long Khánh và gần căn cứ 4 ( qua ngã ba Ông Đồn 7-8km ) ,và vừa qua địa phận Bình Thuận ( vừa qua cây xăng Đức Khải )
PT-Phan Rang : 146km . có XXX ở đọan Long Hương và đoạn gần tới đường tránh Phan Rang
Phan Rang - Nhan Trang : 100km . XXX thường đứng ở Cam Ranh và gần vô thành phố NT
NT-ĐL : XXX đứng ở đèo
ĐL-SG : 300km . XXX hay đứng ở Di Linh và Phú Túc

Thân