Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
trừ tiền vào tk ngân hàng sẽ không an toàn cho ngân hàng, thường mún lấy tiền từ TK phái có xác nhận của chủ tk bằng mả Xác nhận. Ví Vietel money hay momo có link tài khoản NH, mún nạp tiền vào ví vẫn phải vào mã OTP , trừ vào ví điện tử đơn giản hơn

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
2/7/17
1.508
1.977
113
44
Đầu tư bằng cách nào bác nhỉ. Bác thông não hộ em. Chớ theo em biết thì tiền vô tài khoản, khi có biến động số dư là sẽ báo sms về phone bác. Hay họ có cách hack tiền trong tài khoản của mình mà không cần gởi sms? Tiền này là nạp vô tài khoản ETC chớ có phải cầm dúi vào tay họ đâu nhỉ?
Thì như bọn ngân hàng đó, trên app nó cũng chỉ là con số thôi, vốn thật họ làm cái gì thì sao bạn biết được, nó nắm đằng cán, viết app và trừ phí thì bạn làm sao mà biết được, cả nc thống kê bao nhiêu xe và mỗi xe 2-300k nhiều lắm chứ.

• Haha
  • Like
Reactions: Icon and Khoabta
Khách hàng có quyền lựa chọn:
1/ Trước khi đến trạm, tấp vô lề, nạp đúng số tiền cần qua trạm để app ko chiếm dụng vốn
2/ Nạp luôn 1 triệu, set chế độ báo số tiền tối thiểu 100k, dưới 100k ap báo và nộp thêm. Qua trạm vi vu ko sợ bị chận lại vì ko đủ tiền.
Với 1 triệu đồng bỏ vào tk ngân hàng. Tất nhiên ngân hàng sẽ trả lãi suất ko kỳ hạn ngân hàng Vietcombank đang tính là 0.1%/Năm. Nghĩa là với 1 triệu bỏ trong ngân hàng thì 1 ngày tiền lãi sẽ được là: 2.7 đồng. Như vậy 10 ngày dc 27 đồng, một tháng là 81 đồng, 1 năm là khoảng 1000 đồng tiền lãi. Vậy thì nộp 1 triệu đi cho nhẹ đầu và cứ đến trạm là qua.
Cứ suy nghĩ hoài việc này chi cho mệt đầu vậy. Trong khi từ ngày có ETC thì cứ đến trạm là phi qua, đỡ xếp hàng mua vé. Thời gian xe nằm bò thì tốn tiền xăng còn quá tiền lãi, chưa kể là phải chuẩn bị tiền mặt này nọ, hạ kính trả tiền, haiz
Tôi đang sử dụng Epass, thấy cái thứ 2 có, vào phần cài đặt => Thông báo, chọn thông báo số dư tối thiểu.

Hạng B1
24/8/22
91
126
33
34
Thì như bọn ngân hàng đó, trên app nó cũng chỉ là con số thôi, vốn thật họ làm cái gì thì sao bạn biết được, nó nắm đằng cán, viết app và trừ phí thì bạn làm sao mà biết được, cả nc thống kê bao nhiêu xe và mỗi xe 2-300k nhiều lắm chứ.
Bác suy nghĩ nhiều quá rồi. Hiện tại thực sự em chưa có điều kiện mua xe, nhưng em có học sơ qua công nghệ thông tin, cũng phần nào em hiểu cơ chế hệ thống. Đối với công nghệ, 0 là 0 mà 1 là 1. Không có chuyện “chỉ là con số thôi”. Nếu bác suy luận vậy, em đặt giả thuyết tài khoản bác đang hiển thị 100k, nhưng bác lại đang nghĩ nó “chỉ là con số thôi” và bọn chủ đầu tư đã rút tiền của bác. Vậy thì khi bác đi qua trạm, sẽ bị lỗi vì không có tiền? Thế là phải tốn công giải quyết cái vấn đề này? Mỗi ngày có bao nhiêu lượt xe trên 1 tỉnh thành, rồi trên cả nước có bao nhiêu lượt xe. Nếu vậy cái nhân lực Và thời gian bọn nó bỏ ra để giải quyết có phải còn quá cha hông? Suy luận của bác theo quan điểm cá nhân em chỉ đúng khi bác nạp tiền vào tài khoản của cá nhân/tổ chức khác thôi. Vì lúc đó chính xác nó đã không còn là tiền của bác rồi. Ví dụ điển hình là bất động sản. Còn đây là tài khoản cá nhân của bác, nó cũng giống như tài khoản ngân hàng, ví momo, zalopay các kiểu thì ai mà chiếm được?

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
dm nó uống 1 ly ca2fe bằng tiền lãi mấy năm của cái khối tài sản trong thẻ...sao cứ muốn ăn ko của ng ta vậy anh em.

• Like
Reactions: YellowBird
Hạng B2
20/11/20
108
116
43
dm nó uống 1 ly ca2fe bằng tiền lãi mấy năm của cái khối tài sản trong thẻ...sao cứ muốn ăn ko của ng ta vậy anh em.
Có gì mà ăn không được vậy bác?

Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
sao chị Quỳnh này nhiều chuyện dữ vậy nhỉ, mắc gì đến chị mà phải lo cho đồng bào TPHCM bị chôn vốn?

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
trừ tiền vào tk ngân hàng sẽ không an toàn cho ngân hàng, thường mún lấy tiền từ TK phái có xác nhận của chủ tk bằng mả Xác nhận. Ví Vietel money hay momo có link tài khoản NH, mún nạp tiền vào ví vẫn phải vào mã OTP , trừ vào ví điện tử đơn giản hơn
Chuẩn,
Cho trừ thẳng từ ngân hàng sẽ có lúc ngân hàng báo EPASS trừ mất vài tỉ cho 1 lần qua trạm :D
À mà nạp tiền vào Momo nó đâu có hỏi OTP gì đâu nhỉ?

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
Chuẩn,
Cho trừ thẳng từ ngân hàng sẽ có lúc ngân hàng báo EPASS trừ mất vài tỉ cho 1 lần qua trạm :D
À mà nạp tiền vào Momo nó đâu có hỏi OTP gì đâu nhỉ?
nạp tiền từ ngân hàng vào momo, thì ngân hàng liên kết hỏi mã OTP cho chuyển tiền, có mã OTP mới nạp đc

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tôi dùng ePass từ 2021, tài khoản ePass không nạp tiền, chỉ liên kết qua ViettelMoney (nạp vào hoặc rút tiền ra đều được, không mất phí), thấy ổn với người dùng cá nhân.
Sao phải nạp tiền trước vào tài khoản ETC mà không thể trừ từ tài khoản ngân hàng?