Thảo Luận Sentra và Bluebird

Hạng C
14/6/09
574
0
16
42
Hum rồi đi bảo dưỡng cho vợ 2 vô tình nhìn thấy 02 em cũng hãng nissan và đều là xe nhập rất đệp...
Vội vả rút súng chộp ngay..
Do room nissan này buồn quá nên hum ni em post cho mấy anh em có chút nhâm nhi cuối tuần..
Thanks mấy bác...
Sentra:
Sentra và Bluebird

Sentra và Bluebird

Sentra và Bluebird

Bluebird
Sentra và Bluebird

Sentra và Bluebird

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/6/09
574
0
16
42
Tui nghỉ chắc 2 em này về cơ bản thì ngang nhau thì phải.

Tập Lái
20/8/09
12
0
0
Nissan đời củ lung tung quá, các bác có cách nào nhớ ko chỉ em với, có hình load lên càng tốt nhe bác.

Hạng C
14/6/09
574
0
16
42
oversea nói:
Nissan đời củ lung tung quá, các bác có cách nào nhớ ko chỉ em với, có hình load lên càng tốt nhe bác.

Bác nói em chẳn hiểu gì hết...
Đời củ là đời nào... lung tung là sao, mỗi hãng xe dòng xe đều có tên riêng mà bác...
Bác nói vậy em po' gio`

Hạng B2
23/5/08
108
0
0
Không biết chiến lược cạnh tranh với Toy và Honda của Nissan ra sao, khá là rắc rối, ở châu Mỹ thì bán Sentra cạnh tranh với Corolla, Civic. Châu Á thì lại có Bluebird Sylphy. Âu với Úc thì lại chả có cái nào (nghe đâu ông Nis còn tuyên bố là Tiida:D). Thật không hiểu. Rất không đồng nhất.

Hạng C
14/6/09
574
0
16
42
Theo tui thì mỗi hãng có 1 sản phẩm cho 1 thị trường riêng, và ở VN theo cái nhìn khách quan thì chẳng có sản phẩm nào của Nissan là cạnh tranh với các hãng khác... 2 em tui post này có thể nói là độc nhất ở ĐN.. Trc đây thì toàn nissan cỗ như bluebird, sunny,.. nhưng dạo này hiếm thấy..
Dòng bluebird tui pót là mới..
Tiida thì có vẻ hợp với VN, nhưng có lẻ giá của em này cao so với các em khác như yaris hay rio5, i30 ..
Và ở VN nissan dường như núp bóng, có thể là ho ko xác định VN à thị trường của họ.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
em cũng múc 1 con nhập từ nhật , mua của cường thanh , kết cái màu xanh metalic độc đáo