Thảo Luận Chung SG -> Huế cho em hỏi các bác

Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
Em định làm 1 chuyến SG -> Huế vào 02-10-2008 nay, các bác giúp em các vị trí "Cẩn thận chân ga và chân thắng" và các vị trí "Thức ăn cho xe, cho...em và gia đình" , Em định xuất phát 4h:00 sáng 02/10 thì khoản cách dừng nghỉ và ngủ đêm thì thế nào. Bác nào có kinh nghiệm thì cho em xin, em tạ ơn nếu như có dịp" Hì Hì"
Cám ơn các bác và hy vọng gặp các bác OS trên suốt tuyến
Trân trọng xin chào!

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
RE: SG -> Huế cho em hỏi các bác

Trích đoạn: long kia

Em định làm 1 chuyến SG -> Huế vào 02-10-2008 nay, các bác giúp em các vị trí "Cẩn thận chân ga và chân thắng" và các vị trí "Thức ăn cho xe, cho...em và gia đình" , Em định xuất phát 4h:00 sáng 02/10 thì khoản cách dừng nghỉ và ngủ đêm thì thế nào. Bác nào có kinh nghiệm thì cho em xin, em tạ ơn nếu như có dịp" Hì Hì"
Cám ơn các bác và hy vọng gặp các bác OS trên suốt tuyến
Trân trọng xin chào!

Thành thật khuyên bác nếu bác chưa bao giờ đi :đi đúng tốc độ ghi trên biển báo để tránh đau tim

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Toàn tuyến khoảng 1100Km nếu đi theo QL 1A. Vừa đi vừa chơi hay làm sớm về sớm tùy bác chia cung đường:
- SG- Nhatrang: 440 > Qui Nhơn > 660: Làm luôn SG - QN
- Hôm sau Qui Nhơn - Huế: 440 : Xong
Có thể bác chỉnh lại : SG-Nhatrang, hôm sau Nhatrang - Huế. Nói chung nếu yếu thì cắt đoạn >600Km ra, thong dong thì ghé Qui Nhơn 1 hôm.
Trên đường chú ý chuyện bắn vì bây giờ bắn di động, tốt nhất cứ 80Km/h, qua thị trấn thì 50Km/h, còn muốn né thì hỏi xe ngược. Ăn trên đường đi, SG ra Phan Thiết thì nhiều Katy...Xe tải hay ghé. Vạn Giả cách Nhatrang 70Km, quán số 2 bên tay phải. Có gì các bác khác thêm cho bác. Chúc thượng lộ bình an.

Hạng C
29/2/08
750
8
18

em os huế nè !!!!
bác về thăm quê hả ? quê bác ở đâu??

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng

Đường quốc lộ 1 bữa nay đông vui lắm Bác ạ,ko lo về chỗ ăn nghĩ đâu,Bác cứ thấy quán nào có xe tải đậu nhiều là chỗ đó ok ,còn tốc độ thì cứ nhìn biển mà đi thôi đừng ham làm gì ,4h ở SG thì Bác nghĩ đêm ở Quy Nhơn là hợp lí và đỡ mệt cho gia đình ,có mấy ks ở dọc biển giá được lắm *(nhưng nhớ là đi đường tránh vào nha ) ,ăn thì có quán Quê Hương ở đường Lê Hồng Phong,còn hải sản thì ở Trần Độc ,sáng sớm ra ngả 3 Phú tài làm ăn bánh hỏi và cháo lòng sau đó phi thẳng luôn, trưa cố gắng về Lằng Cô ăn cơm ,quán Bé Đen nha tiếp tục đi ,Huế còn cách 80km nữa,chúc Bác thương lộ bình an

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Hoặc SG - Phú Yên: 570 km
Phú Yên - Huế: 530 km

trên đường thì quán ăn nhiều vô kể, nếu được thì bác ghé vài quán Cơm Tù ăn cho biết vị...[8D] (trêu bác tí)

Có thể bác sẽ gặp em trên đường. :)

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Bác chịu khó nháy đèn hỏi đừơng hoặc bám 15chổ mà đi là chắc? Nếu đi vì công việc thì bác nên dừng tại Quy Nhơn khỏang 9h tối cho khỏang thời gian đề pa như trên, dừng ăn sáng Hưng Phát, 9h uống cafe Cà Ná. 13h dừng chân và ăn trưa nghỉ chân ở Ngọc Sương NT. Nên mua theo cái gì đó bắt bà lơ ngồi cạnh đút cho nhai chạy thẳng ra Q Nhơn nghỉ ở ks Hải Âu cũng khá hay, sát biển nghe sống vỗ ầm ầm khung cảnh bình yên hay lắm! Hôm sau 8h đề pa theo hướng Quãng Ngãi mà thẳng tiến đi và ăn nghỉ dọc dường sẽ có nhiều cái thú vị. Bác phải cân nhắc đường miền trung chạy xe sát phạt lắm bắt buộc phải nhường xe lớn. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng B1
9/7/07
83
1
0
Đà Nẵng
kynguyenso.vn

có 2 hướng:
1. Bác ra khỏi thành phố từ từ 7-8pm sẽ đến Nha trang sáng hôm sau dừng ăn sáng uống cafe rồi chạy đến quy nhơn nghỉ trưathoải mái tại mốt số quán cafe ở Quy Nhơn, sau đó bác có thể làm một mạch về Huế sau khi ăn tối ở Lăng cô (em đề nghị quán Mai Hoa - cách quán bé Đen (sao Biển) chừng 200m về phía Bắc(quán nhỏ hơn nhưng sạch sẽ và bà chủ quán nấu ăn rất ngon). sau đấy bác có thể ngủ ngon tại Huế vào khoảng 10pm
2. Bác ra khỏi thành phố trước 6h sáng (để đỡ kẹt xe) làm 1 lèo ra Nha Trang ăn trưa xong chạy ra Quy Nhơn để dừng chân buổi chiều, tối đến thì lang thang tại Quy Nhơn cũng đẹp, em xin tư vấn : nếu bác đi gia đình thì nên ở chỗ Nhà khách Bình dương (binh đoàn 75) cạnh ks Hải âu : giá cả vừa phải, phòng ốc chất lượng (đảm bảo rẻ hơn Hải Yến), còn đi 1 mình thì cứ mini ngay sau lưng siêu thị trung tâm Quy Nhơn có rất nhiều ks mini với giả cả phải chăng , đầy đủ dịch vụ ... Sáng hôm sau bác lại túc tắc chạy ra Huế, trước khi về Huế thì có thể ghé Lăng Cô.
một kinh nghiệm em hay chạy trên QL1a là nếu thấy ngược chiều có cả đoàn xe nối đuôi thì chắc chắn phía trước mình có trạm, tương tự trước mình mà mấy ông 15 chỗ tốt nhất là xe ngoại tỉnh (vd: tại ĐNẵng mà tháy xe quảng ngãi chạy chậm) thì có nghĩa là họ biết có trạm trước mặt, bác từ củ từ theo sau hoặc đúng tốc độ (ra đường em đi xe con khó hỏi mấy bác tài ngược chiều lắm). còn nếu muốn an toàn tuyệt đối thì bác cứ chấp hành đúng quy định của NN. lưu ý, đoạn Đà Nẵng Bình định 15 chỗ chạy cực kỳ ẩu, các bác đi đường nên cẩn thận.
chúc Bác có chuyến đi mạnh khỏe an toàn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com

Cảm động quá các bác OS thân mến ơi!
Long KIA mới vào OS mà được tân tâm chỉ dẫn thật là hạnh phúc cho chuyến đi này, kiểu này là em sẽ copy ra hết và in ra 1 tập giấy cho hoa tiêu vợ báo cáo từng đọan, cứ thế em làm tà tà tùy theo hoàn cảnh mà cia 2 hay chia 3 gì đó 1.100km.
Chuyến này em đi dự hội chợ ngoài Huế và kết hợp đi chơi luôn nhân dịp thử sức xe và thử sức người (Hì hì) Em cửi em KIA CARNIVAL (LS) nàu đỏ (hình như chỉ có 1 cái - theo lời bác VMC Cộng Hòa nói!) trên xe Tổ lái, và hoa tiêu chỉ có 02 vợ chồng cùng 1 thằng cu!
Em se chụp thật nhiều hình trên suốt tuyến, thề nào về sẽ tập Post lên để các bác xem, rất mong có dịp tạ ơn cùng các bác OS, rất nhiều bác OS rất tuyệt vời, !!
Cám ơn OS nhiều lắm, sau dịp này em sẽ giới thiệu nhiều bạn bè vào sân chơi OS của ta, cùng chia sẽ mọi chuyện của "Sự đời"...
Hem g8ap lại các bác OS thân mến!

Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com

Chào bác OS hoaianh!
Em ở SG, quê bên Vợ ở Đà Nẵng! Nhưng Huế thì em thích vô cùng, hầu như các món ăn Huế em điều "Thèm" cả nhất là "Bèo-Nậm-Lọc" và Bún bò Huế.
Em dự định có mặt ở Huế ngày 05-10, sang ngày 08-10 khởi hành từ Huế về lại trong Nam, tới đâu mệt thì nghĩ!!
Hy vọng em được diện kiến bác và xin 1 cái bắt tay thật "OS"
Xe em màu đỏ KIA CARNIVAL (LS) 50Z 04-24 - HP: 0903 85 21 12