Luật Giao Thông Sổ kiểm định!

Hạng C
9/5/08
852
304
63
Cho hỏi trong sổ kiểm định xe, ở trang cuối có ghi dòng chữ : "Lần tới kiểm định phải đem xe về trung tâm kiểm định xe 5002S TPHCM gì đó " , vậy em có thể mang xe qua chổ khác kiểm địng được không? thanks!!!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội
RE: Sổ kiểm định!

Không được bác ợ vì lần sau bác sẽ được đổi sổ mới.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Có nghĩa là trung tâm kiểm định xe 5002S TPHCM, là nơi trước đây chiếc xe của bác đã kiểm định lần đầu tại đây.

Theo quy định, khi cấp sổ kiểm định mới, chiếc xe đó phải quay về nơi đã kiểm định lần đầu tiên (VD: kiểm định lần đầu tại TP.HCM, sau đó mua bán cho người sau cùng tại HN, khi sổ kiểm định cũ hết thì chiếc xe đó phải quay vào TP.HCM để kiểm định :(:()

Hạng C
9/5/08
852
304
63

Nhưng sổ kiểm định của em mới có kiểm định 3 trang thôi hà! vậy tại sao phải quay về chổ kiểm định đầu tiên vậy?
Xe trong tình trạng rất tốt ko bị gì hết! thanks!!!

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Vậy sổ của bác là sổ cũ hay mới, nếu là sổ cũ thì có thể đang có qui định phải đổi sổ mới nên họ buộc thế.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em xin chuyển topic này sang đúng box thích hợp nhé, E-gara đâu quản lý giấy tờ xe đâu các bác !:D

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Sổ kiểm định xe thuộc KVực TP.HCM thì bác mang xe đi Kiểm định được tất cả các Trạm trong khu vực HCM, tùy chỗ nào tiện và quen xe...;
còn nếu ra khỏi TP, mà muốn kiểm định ở tỉnh khác (vì điều kiện công việc) thì phải chuyển hồ sơ KĐịnh của xe đến nơi đó họ mới chấp nhận xét xe,
tuy nhiên không cần phải đổi sổ khác.[8D]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http

Trích đoạn: nmluan1981

Cho hỏi trong sổ kiểm định xe, ở trang cuối có ghi dòng chữ : "Lần tới kiểm định phải đem xe về trung tâm kiểm định xe 5002S TPHCM gì đó " , vậy em có thể mang xe qua chổ khác kiểm địng được không? thanks!!!
Việc này chỉ xảy ra khi bác chưa đổi sổ mới, sau khi đổi sổ thì kiểm định ở đâu cũng được.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Hoàn toàn sai, nếu là trường hợp của bác chủ topic (quay về nơi kiểm định ban đầu).

Sổ kiểm định xe thuộc KVực TP.HCM thì bác mang xe đi Kiểm định được tất cả các Trạm trong khu vực HCM, tùy chỗ nào tiện và quen xe...;

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Trích đoạn: phucminh

Hoàn toàn sai, nếu là trường hợp của bác chủ topic (quay về nơi kiểm định ban đầu).

@Phucminh : bác nghĩ thế nào khi 2 chiếc Camry xe cty tôi thường KĐịnh ở trạm trên Gòvấp, nay đã đưa về trạm Đăng kiểm ở P.TânthuậnTây Q.7 (gần cầu Tân thuận) Kđịnh mà không cần đổi sổ zì cả...[8D][8D]