Thảo Luận Chung Số Sport ở CAM 2007

Tập Lái
5/1/08
26
0
0
chào các bác

Em đang đi CAM/2007 nhưng chưa bao giờ sử dụng tới số Sport vì chưa đi đèo bao giờ - đầu tháng 8 này sẽ phải đi Đà Lạt, Dak Lak và một số tỉnh ở miền trung - nên đi đường đèo khá nhiều.

Các bác cho em hỏi: khi đang chạy ở số D (Drive tự động của CAM)

- Giải dụ như đang phi ở 50km/h - sau đó mình chuyển thẳng qua S luôn hả mí bác? bộ đồng tốc của xe tự động định số mới bên Sport hả các bác

- Hay là mình phải dừng hẳn xe, hoặc rất chậm để chuyển qua số Sport các bác?

Em đang băng khoăng món này lắm, em đọc trong tài liệu hướng dẫn thì không thấy nói gì về việc chuyển số từ D qua S trong khi đang chạy cả.

Cám ơn các bác trước nhé.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Số Sport ở CAM 2007

Bác nói đến S trên hsố nên em đoán là bác đi xe LD .
Bác chỉ cần nhớ khg vù ga khi sang số , còn lại là cứ vô tư , đang chạy thích thì cứ gặt qua S , nó sẽ tự chọn số . Đang chạy S , thích thì lại qua D , ai lại đi dừng xe bác :D . Tuy nhiên khi sử dụng số tay , bác phải tuân thủ qui tắc như số MT là khg về số thấp khi đang chạy ở tốc độ cao .
Theo em lên đèo bác cũng chẵng cần qua S đâu . Khi xuống thì qua S để số 3 cho nó ghìm máy . Thế là xong:D

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

Bác nói vậy làm em cũng không hiểu lắm...phải tuân thủ qui tắc như số MT là không được vào số thấp khi đang ở tốc độ cao...em không biết Carry chế độ vào số Spót như thế nào chứ như em đang chạy con Mitsubitshi GẠT ĐÍT 2008 thi khi đang chạy ở chế độ D muốn vào chế độ Spót thì nó vào ngay số 1 và muốn tăng số thì phải đẩy cần số lên dấu + lúc đó nó mới lên số 2..3...4.. như thế.. nếu như em đang đi ở chế độ D mà tốc độ lúc đó là 60km/h nếu em chuyển sang Spót thì nó sẽ nhảy qua số 1 thôi ... nếu nói như bác thì làm sao em vào số cao ( 3 hoặc 4) như bác nói là phải vào số thích hợp được ... em vốn ngu về xe nên em hỏi bác nhờ bác chỉ giáo giúp em chứ em không có ý gì đâu bác nhé....

Trích đoạn: adco

bác phải tuân thủ qui tắc như số MT là khg về số thấp khi đang chạy ở tốc độ cao .

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: cake

Bác nói vậy làm em cũng không hiểu lắm...phải tuân thủ qui tắc như số MT là không được vào số thấp khi đang ở tốc độ cao...em không biết Carry chế độ vào số Spót như thế nào chứ như em đang chạy con Mitsubitshi GẠT ĐÍT 2008 thi khi đang chạy ở chế độ D muốn vào chế độ Spót thì nó vào ngay số 1 và muốn tăng số thì phải đẩy cần số lên dấu + lúc đó nó mới lên số 2..3...4.. như thế.. nếu như em đang đi ở chế độ D mà tốc độ lúc đó là 60km/h nếu em chuyển sang Spót thì nó sẽ nhảy qua số 1 thôi ... nếu nói như bác thì làm sao em vào số cao ( 3 hoặc 4) như bác nói là phải vào số thích hợp được ... em vốn ngu về xe nên em hỏi bác nhờ bác chỉ giáo giúp em chứ em không có ý gì đâu bác nhé....

bác phải tuân thủ qui tắc như số MT là khg về số thấp khi đang chạy ở tốc độ cao .
Í em đang nói về Hs của cam mà bác lại hỏi con Rạn đít thì sao mà em biết . Ở Cam nếu bác đang chạy 60 , qua S thì nó lại nằm ở số 3 bác ạ . Tỉ như bác bác đang phi 120 , tự nhiên thích trả về số 1 cái chơi , lập tức Hsố kêu tít tít cảnh báo liền và tất nhiên bác khg về số được.
Bác chạy rạn , nếu khg ngán , bác thử tình huống như em thử xem hs nó giải quyết ra sao .em vốn ngu về Rạn nên em hỏi bác nhờ bác chỉ giáo giúp em chứ em không có ý gì đâu bác nhé....:D

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Nếu như bác cake thì con hộp số của em CAM coi bộ giải quyết đồng tốc tốt hơn nhẻ

đúng như bác adco nói, nếu bác đang phi 60km/h với em CAM mà bác thuận tay chuyển qua Sport thì với CAM sẽ là số 3 luôn - nó không về số 1 (em chẳng biết nếu mà nó về số một thì sẽ dựt một cái cực mạnh đó) - nhanh hơn nữa, 75 - 80km/h thì em nó về số 4 luôn. Món này em cũng đã thử rồi.

@khongchoixe: bác adco là chuyên gia rồi - lên đèo, bác ứ cần phải chuyển sang Sport làm gì, cứ thể mà phi, em nó tự làm việc cho anh em mình. Còn xuống đèo thì bác cứ để số 3 là OK, nó sẽ ghìm xe của bác lại thôi

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

Hihihi... bác nói thế thì để hôm nào em lôi vợ hai em ra em mần như bác nói thử.. tại xe mới mới đi được 750km hà... với lại em mới sang chạy số tự động nên ngu lắm ... chắm em nghĩ đã là số tự động thì thằng nào cũng giống thằng nào thôi... chứ không nó để chế đồ Sporst gần chế độ D làm gì ... thối để hôm nào em thử xem sao rồi báo cáo lại với mấy bác sau hen .. cam ơn các bác nhiều...vì đã lắng nghe thắc mắc của em..

Hạng B1
28/3/08
93
0
0

Bác có nói lộn ko vậy ? em cũng đi Grandis nè, nếu đang chạy ở 60km/h từ D bác chuyển qua hợp số thể thao thì nó sẽ ở số 3 hoặc số 4. Bác xem lại ....
Trích đoạn: cake

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

he he, em nghĩ do bác cake mới chạy, chưa ngâm cíu em nó hết thôi - chứ chuyển qua mà cho em nó về số 1 thì chẳng mấy chốc cái hộp số đó được đưa vào hãng, và Grandis chẳng cạnh tranh nổi trên thị trường đâu.